• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách trị rận ở chó con mới sinh ?

Pet Mart

Vietpet sponsor
Nhà mình có đàn samoyed mới sinh được khoảng 15 ngày. Mà chẳng hiểu sao nhà đầy con rận bé tí li ti bò trên sàn nhà. Mình thấy bảo xịt thuốc trị rận thì chó con hít phải không tốt. Vậy cho hỏi có cách nào trị rận tốt cho cả chó con lẫn chó bố mẹ không?

Mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ giúp đỡ. Xin cảm ơn :D

Downcome

Phó nhòm
Nhà mình có đàn samoyed mới sinh được khoảng 15 ngày. Mà chẳng hiểu sao nhà đầy con rận bé tí li ti bò trên sàn nhà. Mình thấy bảo xịt thuốc trị rận thì chó con hít phải không tốt. Vậy cho hỏi có cách nào trị rận tốt cho cả chó con lẫn chó bố mẹ không?

Mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ giúp đỡ. Xin cảm ơn :D
Thằng của nợ này, dặn rồi mà ko có nhớ. Chiều tối rảnh hay lúc nào rảnh loanh quanh khu vực Đống Đa hú cho anh, a đưa thuốc cho.

Sheryl

Active Member
Thế là nhà anh Thắng 2 bé đều sinh rồi nhỉ. Không cần bác sĩ đỡ đẻ mà vẫn an toàn cả 2 đàn, giỏi quá :D. Bao giờ cho em sang chơi xem chúng nó nhé :D.
*Nếu có nhu cầu dùng thuốc diệt rận frontline spot on thì nhà cháu tính giá hữu nghị không thể tốt hơn được cho hihi*.

Pet Mart

Vietpet sponsor
Cảm ơn các bác , em sẽ tham khảo thêm . Em lỡ xịt ít thuốc chống rận cũ lên lưng chó con với sàn nhà 1 tí. Nhỡ nó liếm phải hoặc hít phải có sao ko các bác :-ss

titti

Member
em nghĩ là thuốc diệt giận nhỏ gáy chỉ dành cho chó sau 3 tháng tuổi thôi chứ nhỉ

Golden_Job

Member
Thế là nhà anh Thắng 2 bé đều sinh rồi nhỉ. Không cần bác sĩ đỡ đẻ mà vẫn an toàn cả 2 đàn, giỏi quá :D. Bao giờ cho em sang chơi xem chúng nó nhé :D.
*Nếu có nhu cầu dùng thuốc diệt rận frontline spot on thì nhà cháu tính giá hữu nghị không thể tốt hơn được cho hihi*.
Phiền bạn pm vào inbox cho mình địa chỉ nhé !!! 8->