• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách tiêu diệt bọ mèo

Huyền Nga

Mình có nuôi một bé mèo rất yêu nên thường xuyên cho bé lên giường ngủ cùng :love struck:. Nhưng gần đây, bọ mèo từ người bé đã nhảy hết ra cả chăn đệm, cắn mình rất đau và ngứa, thậm chị ngứa rất lâu :((

Bây giờ mình tạm thời không dám ngủ cùng bé nữa, đồng thời cũng vệ sinh chăn màn sạch sẽ, nhưng thấy vẫn tồn tại những con bọ này. Quả thực mình rất muốn ôm bé mèo ngủ cùng, nên rất mong mọi người sẽ chỉ cho mình cách trị bọ hiệu quả cho bé :praying:

Tiện thể, bạn nào đã có kinh nghiệm, làm ơn bày cho mình cách trị vết bị bọ mèo cắn và đuổi chúng ra khỏi chăn màn, quần áo:praying:. Mình đã bôi thuốc trị côn trùng cắn nhưng không thấy có tác dụng:wall:

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người:D

hì hì, bé nhà mình đây ạ:love struck::love struck:

ASTY_emerald

Mình nghĩ bạn tắm cho em ý bằng sữa tắm chuyên cho mèo là OK ngay :)) Trong sữa tắm có thành phần thuốc diệt rận mà :D

Huyền Nga

Hic hic :(, khổ nỗi em mèo nhà mình cứ dính đến nước là chạy biến, có lần mình cố tắm cho em í thì bị cào te tua :((!!! Mình chỉ dùng thuốc xịt trị ve rận, nhưng vẫn không thấy tác dụng gì, với lại mình cũng sợ bé nhà mình liếm phải

talawas

Member
Hic hic :(, khổ nỗi em mèo nhà mình cứ dính đến nước là chạy biến, có lần mình cố tắm cho em í thì bị cào te tua :((!!! Mình chỉ dùng thuốc xịt trị ve rận, nhưng vẫn không thấy tác dụng gì, với lại mình cũng sợ bé nhà mình liếm phải
Chắc do bạn không quen tắm cho mèo đó thôi.Phải cho nó quen với việc tắm rửa vệ sinh thì mới sạch sẽ khỏe mạnh được chứ:DBé thế này mà không tập được cho nó thì lớn lên khó lắm.
Bạn mà ở gần thì mang thằng ku qua mình hướng dẫn cho 1 lần,sau này sẽ đâu ra đấy ngay :D

Huyền Nga

uh, mình sẽ cố lại lần nữa :D. Tiện hỏi luôn có bạn nào đã bị bọ mèo cắn bao giờ chưa? Có cách nào để nhanh khỏi không?

9669_9669

Member
Cách trị được bọn này khi chúng đã ở trong chăn màn thì chỉ có đem chăn màn ra luộc lên thôi bạn ạ.Chúng nó chỉ chết khi bị nước đun sôi chứ giặt bt thì ko ăn thua.

miu miu

mèo nhà em ngày xưa cũng có giận, nhưng bố em mua lọ xịt về xịt 2 lần là hết giận luôn!

Cách trị được bọn này khi chúng đã ở trong chăn màn thì chỉ có đem chăn màn ra luộc lên thôi bạn ạ.Chúng nó chỉ chết khi bị nước đun sôi chứ giặt bt thì ko ăn thua.
luộc chăn thì phức tạp quá, bạn đợi đến mùa hè, phơi khoảng 3 cái nắng ( có ánh mặt trời chiếu vào ) xem có con nào sống đc không

Huyền Nga

Uhm, có lẽ chẳng có cái nồi nào đủ to để luộc cả cái chăn cả, mà đợi đến mùa hè thì lâu quá :(! Vậy mình có thể đổ nước sôi vào chăn, rồi mới đem giặt như bình thường được hem?

Uhm, có lẽ chẳng có cái nồi nào đủ to để luộc cả cái chăn cả, mà đợi đến mùa hè thì lâu quá :(! Vậy mình có thể đổ nước sôi vào chăn, rồi mới đem giặt như bình thường được hem?
không cần nước sôi đâu, giặt bằng Omo rồi phơi là được mà

Phu Dung

Moderator
E cứ đun nước nóng + xả, giềng!! Chúc thành công!!
Bạn Huyền Nga hỏi việc diệt bọ cho mèo một cách nghiêm túc nên cách trả lời cợt nhả như của bạn là rất không phù hợp đấy!

quanthucha

Member
chào bạn , có thể dùng long não bỏ tủ quẩn áo , các làm như sau : long nảo dã nguyễn như bột , cột mèo ở chổ trống , tưới nước dưới nền cho thật ướt , lấy long nảo bột thoa vào lông của mèo , mùi long nảo sẽ xua bò chét ra , gặp nền ướt chúng không chạy nhảy được . đem mèo ra chổ khác và dùng thuốc diêt muỗi diệt , 1 tuần bạn lảm 3 lần cách nhau ( vì còn trứng bò chét nỡ thảnh con ) , mèo bạn sẻ không cỏn bọ nửa , long nảo chỉ có tác dụng xua chứ không diệt , nên bạn có thể dùng long nảo viên bỏ trên gường ngủ . ( bò chét sẻ đi đâu ? ) thường thì nó trú ngụ ỡ xó , kẹt , góc nhà . bạn dùng thuốc xịt muỗi diệt và phun thường xuyên để diệt cho hết . lúc đó bạn mới thoát nạn .
chúc bạn thành công