• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách nấu thức ăn cho cún như vậy đã được chưa ????

Tu_Calvin

Mình đang nuôi 1 con cooker 2 tháng tuổi .Cún rất háu ăn minh cho nó ăn cách ngày một quả trứng gà cộng thêm cho uống sữa ông thọ hàng ngày. Bữa ăn chính của cún mình cho ăn thêm thịt hộp.Mình nghe có người mách bảo là cho cún ăn phổi lợn. Mình mua phổi về thái nhỏ cho chút mắn rồi đảo lên lấy 1 it ra con đâu để tủ lạnh.Mỗi lần ăn mình cho cơm, phổi thêm 1 chút nước đun lên.Mình làm như vậy có được ko????? Rất mong các bạn đóng góp ý kiến thêm cho mình .. thank nhìu nhìu :p>:D<>:D<>:D<

Golden_Job

Member
Mình đang nuôi 1 con cooker 2 tháng tuổi .Cún rất háu ăn minh cho nó ăn cách ngày một quả trứng gà cộng thêm cho uống sữa ông thọ hàng ngày. Bữa ăn chính của cún mình cho ăn thêm thịt hộp.Mình nghe có người mách bảo là cho cún ăn phổi lợn. Mình mua phổi về thái nhỏ cho chút mắn rồi đảo lên lấy 1 it ra con đâu để tủ lạnh.Mỗi lần ăn mình cho cơm, phổi thêm 1 chút nước đun lên.Mình làm như vậy có được ko????? Rất mong các bạn đóng góp ý kiến thêm cho mình .. thank nhìu nhìu :p>:D<>:D<>:D<
Cocker đc cái là rất háu ăn và ăn dễ bạn à . Nhà m có bé cocker nuôi 2 năm rồi , bé í là cái đẻ sòn sòn . Bạn có thể làm theo chế độ dinh dưỡng của mình nếu bé là cái .
Thực đơn ăn gồm cả thịt ( cổ gà , gan , phổi ) , cá ( cá diếc loại nhỏ loại xương mềm ) , rau củ ( bí đỏ , cà rốt khoai tây )
1 tuần mình chia ra các bữa , ninh sẵn để vào mấy hộp đồ , rồi tớí bữa lấy ra làm nóng chộn cơm

nguyencao2

2 chú cún con nhà e nhỏ lắm.Mới tầm 3 tháng tuổi..
E nấu cháo loãng với khoai tây nghiền và rau nghiền nhỏ với thịt băm + 1 tí tẹo muối thôi..
Như vậy có được không ạ???
Mọi người giúp đỡ