• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách nói chuyện về mèo của voz members

TrangChan

Member

Tình cờ đang tìm kiếm thông tin mèo trên mạng thì gặp bài viết này của diễn đàn voz cũng lâu rùi. Là một diễn đàn lớn nhưng một số thành viên lại có cách ăn nói rất "chợ búa" không thể chấp nhận được. Cũng thấy được cách nuôi mèo của một số nhà hiện nay rất tệ.

Link bài viết gốc:
Mã:
[URL="http://vozforums.com/showthread.php?t=1276788"]http://vozforums.com/showthread.php?t=1276788[/URL]

jackie09

Member
hôm rồi mình đi vứt rác. Lúc về thì thấy 1 thằng thanh niên cũng lớn lớn rồi, cầm gáy một con mèo đi ra phía chợ. LẼ ra phải đi ra bế ngay thì mình chả biết nghĩ sao lại chạy về lấy hộp. Lúc ra thì em nó đi đâu mất rồi. Mong là em được người nào tốt bụng đưa về. Người như bạn nói ở trên thì nhiều lắm.

zZĩnz

Member
ĐỌc mà tức phòi cả máu não Cai j mà sào xả ớt với cả tái chinh
CHúng nó là đồ cầm thú đồ.....sfhgashjgasvj*&423$3 ( em đang chửi = ngôn ngữ ạ )!@#@#$@#$!@#$!#$^45653756x-(x-(

Nói pọn này cũng như không!nó không biết cái gì cho mèo là tốt nhât!thôi đày chịu thôi(Tổ sư bố pọn nó):eek:3 đồ chó má

ducmoon90

Vâng...vừa xem share link ở trên Facebook và vào đây xem...và giờ thì mình đã hiểu thế nào là "Cầm thú"...=))

saddywind

Từ xưa đến nay toàn xách thú... nhờ các bạn mình đã biết thế nào là "cầm thú" :D

applecake_cherry

Mình thấy ghê tởm kiểu đối xử nhẫn tâm với mèo như vậy, thế mà 4rum họ vẫn thấy bình thường như không => ghê rợn. Thật ra đâu phải cứ 4rum lớn là hay ho, cách cm và thái độ của những người ở đó đều có cảm giác bệnh hoạn x-(
Kẻ có thể nhẫn tâm với vật nuôi thì càng có thể nhẫn tâm với đồng loại