• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách làm chuồng cho alaska

alaskabobby

Mình mới mua con alaska 2 tháng tuổi, nó ị bẩn quá, tính làm chuồng cho nó trên tầng thượng, ai có mẫu chuồng nào phù hợp thì post lên cho mình tham khảo với

Eclap

Member
Cái này thì nhờ người chuyên làm chuồng tư vấn cho bạn ơi. Nhà mình cũng làm 1 chuồng 8 tấm cho 2 con husky nuôi trên thượng, nói chung cũng k phức tạp lắm đâu. Alaska mình nghĩ chắc cũng phải cần chuồng bét 6 tấm để đủ cho 1 con (hiện 1 con husky sống trong không gian 4 tấm là ổn)

Nhóc 2 tháng thì nên kiên nhẫn với nó 1 chút, cháu nó còn chưa biết gì đâu, cứ để tầm 4 tháng dạy dỗ vệ sinh dần là vừa ;) Biết đâu lại chui vào nhà vs thạo, k cần phải làm chuồng cũng nên :)

Eclap

Member
Bạn QuangDz post ảnh lên ae xem nhé, mình cũng đang quan tâm :) Đợt này đang tính làm thêm cái chuồng nữa cho 2 con nó ở thoải mái. Inbox mình giá luôn nhé, cảm ơn nhiều :)