• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách dạy mèo vùi cát sau khi đi vệ sinh

meoww

Em mèo nhà mình đi vệ sinh xong cứ có thói quen để thành phẩm chình ình ở đấy :( Chẳng vùi hay che gì cả nên rất mùi :((
Có bác nào biết cách dạy mèo vùi cát sau khi đi vệ sinh không ? :(

HSeth

nó đi xong bác cầm tay nó vùi cát lấp chỗ nó vừa ị ra là xog. Chịu khó hôi 1 vài lần.

linkmitu

Member
cầm tay mèo lấp đi cũng không ăn thua đâu. cái con mèo hay ị bậy nhà mình này, đái xong không lấp. ỉa xong ko lấp. hôi rình. may mà mình để cái chậu của nó ở lan can ko thì bố mẹ mình chắc gọt đầu bôi vôi nó quá 3:-O

nhưng bạn biết sao ko? nhà mình nuôi 2 đứa. đứa còn lại khôn lắm. sạch sẽ nữa.
trước khỉ mót ị mót tè, là đứa đấy bới bới chậu xỉ cát ra, để có chỗ trống đặt mông vào, đi xong lấy tay lấp lại chỗ cát vừa bới ra-> khôn kinh khủng ý và lần nào em nó cũng làm thế-> rất kỉ luật.
còn cái con hay ị bậy kia, chẳng bao h chịu lấp. thế là cái đứa kỉ luật ấy toàn lấp hộ thôi. mình chứng kiến là: con ỉa bậy sau khi ị vào trong chậu xong ko chịu lấp, con kỉ luật đang đứng cạnh đó thấy hôi quá, chạy ton ton ra lấp cho.

bạn nuôi thêm 1 con " kỉ luật " nữa xem :D

ongsay

Mình để ý khi cát hay đất khô ráo sạch sẽ thì nó lấp rất kĩ, nhưng vì lí do nào đấy làm cát ướt thì nó sẽ bậy xong dông thẳng một mạch

còn cái con hay ị bậy kia, chẳng bao h chịu lấp. thế là cái đứa kỉ luật ấy toàn lấp hộ thôi. mình chứng kiến là: con ỉa bậy sau khi ị vào trong chậu xong ko chịu lấp, con kỉ luật đang đứng cạnh đó thấy hôi quá, chạy ton ton ra lấp cho.

bạn nuôi thêm 1 con " kỉ luật " nữa xem :D
mình cũnccoo1 2 em như vậy, nhưng ko phải lúc nào cũng có sẵn 1 cặp "xả rác- lao công" ăn ý như vậy...lỡ rước nhầm thêm em "xả rác" nữa chắc chết... khi đó, mình sẽ là nạn nhân của trò cạo đầu bôi vôi từ dad mom chứ ko phải các em lắm lông í đâu :-ss

milkygirl6390

Active Member
ở nhà mình bọn trẻ con pee poo xong phát là dọn luôn nên có khi mình mong bọn nó đừng lấp làm gì ... lấp không biết lấp lại đạp luôn vào sản phẩm thì lại mất công rửa chân rửa tay ... nên là bọn nó vừa hành động xong phát là bắt vứt ra ngoài để dọn luôn ... dần dần chả con nào biết lấp :))

bobogoi

Member
mình góp ý thế này :
- thường xuyên thay cát và giữ cát khô ráo
- Như bạn linkmitu nói : nên nuôi thêm một đứa nữa , như nhà mình cũng giống vậy. Chúng nó dạy bảo nhau đấy :))

laixuanhuy

hề hề, Kim và Moon nhà mình hôm đầu về đi vệ sinh có thèm lấp đâu, cả 2 đứa lun, mình lại phải lọ mọ đi lấp hộ 2 đứa chúng nó, nhưng ko hiểu sao, dạo này thấy 2 đứa nó biết đi vệ sinh đúng cách mới tài! Bạn cứ chịu khó cầm chân nó lấp vài lần, mình nghĩ nó sẽ nhớ đấy! chúc bạn sớm thành công!