• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách chữa bệnh cho chó theo kiểu cổ truyền

hany1450

Member
Bệnh ỉa ra máu : Các bạn mua lá ổi về, nấu cho nó sắc lại, rồi cho chó uống 1 ngày 2 lần, mỗi lần cho chó uống 2 muỗn cà phê (Chú ý: nên chọn lá già để nấu đừng lấy lá non nha. Các bạn cho 30 lá với 1lít nước, nấu chừng 30 phút là được. nếu uống một ngày không hết bạn có thể để tủ lạnh rồi mai hâm lại cho nó uống )
Bệnh viêm phổi: Các bạn giả gừng trộn với mật ong cho nó uông, cho chó uống 1ngày 3. Sáng sớm,trưa, tối. Mỗi lần 2-3 muỗn (chú ý: gừng càng nhiều thì càng tốt)
Ngoài ra các bạn co thể hỏi mình mộtt số bệnh khác, mình sẽ giúp các bạn

hany1450

Member
Bạn phải đúc từng muốn cho bé hay ban mua ống tiêm bỏ kiêm nha rối bơm vào họng nó ( nhớ là bơm từ từ nha)

Nuiđa

Member
Bệnh ỉa ra máu : Các bạn mua lá ổi về, nấu cho nó sắc lại, rồi cho chó uống 1 ngày 2 lần, mỗi lần cho chó uống 2 muỗn cà phê (Chú ý: nên chọn lá già để nấu đừng lấy lá non nha. Các bạn cho 30 lá với 1lít nước, nấu chừng 30 phút là được. nếu uống một ngày không hết bạn có thể để tủ lạnh rồi mai hâm lại cho nó uống )
Bệnh viêm phổi: Các bạn giả gừng trộn với mật ong cho nó uông, cho chó uống 1ngày 3. Sáng sớm,trưa, tối. Mỗi lần 2-3 muỗn (chú ý: gừng càng nhiều thì càng tốt)
Ngoài ra các bạn co thể hỏi mình mộtt số bệnh khác, mình sẽ giúp các bạn
Đọc bài viết của bạn thấy cũng rất có lí. Nhưng bạn cho mình hỏi là bạn đã chữa được cho bao nhiêu chó bị đi ỉa ra máu rồi và hiệu quả là thế nào ??? Vì mình thấy rất nhiều chó ở thời kỳ mới tách mẹ và thay lông hay bị mắc bệnh này.

hany1450

Member
MÌnh đả chửa được cho 2 con chó của mình và hiệu quả rất tốt, mà 2 con chó của mình bệnh rất nặngvà mình đã chữa được cho nó, và nhớ phải cho bé an nửa

minh1905

Bạn ơi cho mình hỏi con chó nhà mình bị bệnh kí sinh trùng dưới da và đái dầm.Làm sao để chữa khỏi?

cách cổ truyền bi h ít dùng oy, bi h chỉ cần cún ho 1 phát là ra bsty hết ùi, với lại khoa hoc thú y ngày càng tiến bộ mà, chính mình học thú y còn ít tìm hiểu về mí cách cổ nữa là, chủ yếu học hỏi kinh nghiệm và hỉu bik về 1 số loại thuốc như điều trị bằng thảo mộc í

anh khoi

Member
Cảm ơn bác đã quan tâm. Vâng, theo bác nói, bệnh thì ra bsty chích môt mũi là khỏi. Nhưng mà những cách đã nói trên, thì đó là một cách trị dân gian . Để có thể dễ dàng trị và ít tốn kém. Và nhất là bệnh ỉa ra máu là bệnh khá nguy hiểm và khó trị, và rất tốn kém mà tỉ lệ sống không cao. Làm như trên cũng có thể bệnh cũng có thể chữa!!!!!1

Cảm ơn bác đã quan tâm. Vâng, theo bác nói, bệnh thì ra bsty chích môt mũi là khỏi. Nhưng mà những cách đã nói trên, thì đó là một cách trị dân gian . Để có thể dễ dàng trị và ít tốn kém. Và nhất là bệnh ỉa ra máu là bệnh khá nguy hiểm và khó trị, và rất tốn kém mà tỉ lệ sống không cao. Làm như trên cũng có thể bệnh cũng có thể chữa!!!!!1
Vâng!!! mình bik là theo cách đó ít tốn kém, dễ dàng trị!!! mình k phủ nhận việc cách trị dân gian là k tốt!!! nhưng tùy theo trường hợp, điều kiện của mỗi người!!! nếu đã tự chẩn đoán đúng là ỉa ra máu tự mình chữa trị theo dân gian dứt điểm thj k nói j!!! mà tiêu ra máu có nhiều nguyên nhân cần chẩn đoán chính xác thj điều trị có kết quả cao hơn!!!giả sử bị care cũng tiêu ra máu nếu chữa trị sớm nhanh chóng thi vẫn sống, cứ nghĩ bị tiêu ra máu rồi dùng cách dân gian mà chữa trị thj mình nghĩ k wa khỏi đâu!!! theo mình đối với bệnh truyền nhiễm dùng cách trị dân gian là k tốt!!! cách dân gian dùng cho bệnh nội khoa và các bệnh nhẹ mà chủ có thể chẩn đoán chính xác thj dùng có hiệu quả hơn!!! Đôi lời chia sẻ!! mong đc tiếp thu ý kiến của bạn!!!:)

anh khoi

Member
bác nói cũng có phần đúng. Vì bệnh nhẹ thì sẽ dễ dàng qua khỏi, còn bệnh quá nặng có trời cứu cũng không được. Nhưng theo em nghĩ dùng những cách cổ truyền ấy là cây nhà lá vườn nên dù có bị bệnh đột ngột vào buôi tối đêm khuya thì còn có thuốc cầm cự được cho pé. Chứ không phải là em phản đối việc chích thuốc hoăc khám BSTY. Cảm ơn bác đã cho em biết thêm về tầm sâu rông của việc dùng thuốc cổ truyền!!!!!.Xin cảm ơn!!!!!

sonbim

Member
bạn ơi thế cún bị ghẻ và rụng lông thì làm thế nào:-< mình thấy mọi ng bảo tắm lá trà xanh có đúng không

anh khoi

Member
Đúng rồi. Tắm trà xanh. càng đặc càng tốt!!!!!!!!!Chó bạn bị ghẻ ak2 ???