• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách cắt móng chân cho Chó

Tiến-Q4

Member
_Trích nội dung A.Nghị (nick Tuy Phong) gửi cho mình, mình xin chia sẻ với ACE VietPet:
Anh nghĩ việc cắt móng chân cho chó nói chung và Chihuahua nói riêng có thể là 1 vấn đề nên nhìn nhận ở VN.
Qua việc chăm sóc bàn chân thường xuyên, chúng ta có thể phát hiện những bệnh tật, nấm da hoặc ve rận ... trên con chó và cũng tạo cho con chó nhìn bắt mắt và sạch sẽ hơn. Tuy nhiên không phải ai ở VN cũng chấp nhận vấn đề này. Cuối cùng, chúng ta lý giải ra sao khi bàn chân con chó của minh lúc nào cũng xòe ra như vịt, móng thì như vuốt chim. Hehe hut

Anh gửi em tấm hình này để anh em có thể có thao tác cắt tốt hơn :

Còn video clip dưới đây rất hữu ích, họ còn đặt trường hợp cún bị cắt phạm móng nữa ! Cái này khi mới tập làm anh cũng bị hoài ! Hehehe
http://www.youtube.com/watch?v=66Uhv6179bU