• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các sư huynh đồng chí có kinh nghiệm vào đánh giá và giúp đỡ e tý

congkakaa

Tình hình là cún nhà e tính đến nay đã được 2 tháng 13 ngày tuổi. Là hậu duệ của Eto vs Lucky của nhà Bác Linhking. Tình hình là e chưa thấy cún nào lười vận động như cún nhà e. Ăn ít, rồi chỉ nằm. Cho ra chơi đùa thì phải lôi ra mới chịu ra. Nhưng chỉ chơi 1 lúc lại nằm ngay tại cho chơi. Còn về ăn thì ăn rất là lười ăn. Chế độ ăn của e như sau: gan tươi say, sương hầm 24/24 hết sương này lại có sương khác ninh vào, cổ gà đầu gà, bí +carot say nhỏ nấu nhuyễn (hom khác thì ninh cung sương), thỉnh thoảng cho cơm với rau. Nhưng vẫn luòi ăn. Hàng ngày e còn cho uống sữa cho tre e từ 0-6thang tuổi. E đã mua sẵn loại men tiêu hoá của Pháp tên là Enteroernmina về cho cu cậu uống. Xem có cải thiện j ko. Hay là ko hấp thụ thức ăn đc.! Ah ngày e còn cho uông thêm 1virn vitamin AD. Sáng và trưa e bổ xung thêm phomai bo cuoi (loại hộp 8mieng). Chế đọ ăn hàng ngày của cún nhà e đó. Nhưng e thấy chân quá ko ổn thông qua các bài mọi ng post. Nên hnay thấy lo quá. Pót lên nhơf các a chỉ giúp.! Chăm nó còn hơn chăm con. Vậy mà nó như vậy buồn quá.! Tiện thể các bác đánh giá luôn cún nhà e có đường nét gì ko luôn ạ.!

Sent from my iPhone

tuansilk

Vietpet sponsor
Tình hình là cún nhà e tính đến nay đã được 2 tháng 13 ngày tuổi. Là hậu duệ của Eto vs Lucky của nhà Bác Linhking. Tình hình là e chưa thấy cún nào lười vận động như cún nhà e. Ăn ít, rồi chỉ nằm. Cho ra chơi đùa thì phải lôi ra mới chịu ra. Nhưng chỉ chơi 1 lúc lại nằm ngay tại cho chơi. Còn về ăn thì ăn rất là lười ăn. Chế độ ăn của e như sau: gan tươi say, sương hầm 24/24 hết sương này lại có sương khác ninh vào, cổ gà đầu gà, bí +carot say nhỏ nấu nhuyễn (hom khác thì ninh cung sương), thỉnh thoảng cho cơm với rau. Nhưng vẫn luòi ăn. Hàng ngày e còn cho uống sữa cho tre e từ 0-6thang tuổi. E đã mua sẵn loại men tiêu hoá của Pháp tên là Enteroernmina về cho cu cậu uống. Xem có cải thiện j ko. Hay là ko hấp thụ thức ăn đc.! Ah ngày e còn cho uông thêm 1virn vitamin AD. Sáng và trưa e bổ xung thêm phomai bo cuoi (loại hộp 8mieng). Chế đọ ăn hàng ngày của cún nhà e đó. Nhưng e thấy chân quá ko ổn thông qua các bài mọi ng post. Nên hnay thấy lo quá. Pót lên nhơf các a chỉ giúp.! Chăm nó còn hơn chăm con. Vậy mà nó như vậy buồn quá.! Tiện thể các bác đánh giá luôn cún nhà e có đường nét gì ko luôn ạ.!

Sent from my iPhone

Cho nó ăn thịt gà đi. Lườn gà chẳng hạn. Bỏ cổ gà đi ko có đủ chất đâu. Nếu vẫn lười ăn thì mua Royal Canin maxi Junio cho nó ăn.

congkakaa

Cho nó ăn thịt gà đi. Lườn gà chẳng hạn. Bỏ cổ gà đi ko có đủ chất đâu. Nếu vẫn lười ăn thì mua Royal Canin maxi Junio cho nó ăn.
Thank bác nhé. Nó ko ăn maxi đấy mới chết chứ. E làm bao 4kg về mà nó ăn có 1 ít, rùi bỏ hản luôn. E còn trộn thêm cả thịt gà và làm theo hiowngs dân như trên bao bì nữa mag.!

hoandq

Member
Thank bác nhé. Nó ko ăn maxi đấy mới chết chứ. E làm bao 4kg về mà nó ăn có 1 ít, rùi bỏ hản luôn. E còn trộn thêm cả thịt gà và làm theo hiowngs dân như trên bao bì nữa mag.!
Cái này gọi là cuộc sống không đủ điều kiện khi có điều kiện rồi thì không thích nghi kịp :).
Nói vui thôi, bạn thay đổi chế độ ăn của bạn nhỏ nhà bạn từ từ và từ từ thì nó sẽ thích nghi kịp. Đột ngột quá thì nó sẽ không ăn mà cũng có thể dẫn đến bỏ ăn như bạn nói.
Điều kiện nuôi và bạn nhỏ nhà bạn rất đẹp. Trong độ tuổi này nên tránh cho chó ăn thức ăn sống để tránh những bệnh về đường ruột và giun sán.
Nếu bắt chó con của HNRC thì yên tâm 1 điều là khi chó con biết ăn dặm thì thức ăn cho chó con đều là thức ăn khô để mai sau về với chủ mới rất tiện chăm sóc và tốt cho hệ tiêu hóa( cái nói là ở với chủ cũ nó được ăn loại thức ăn khô gì thôi).

Tất cả thức ăn khô mà ae tư vấn và đang dùng đều đã được kiểm nghiệm qua thực tế, nó cung cấp gần như đầy đủ dinh dưỡng cần thiết.

Chúc bạn thành công trong cuộc chơi!

tieudien

mạn phép ace thế này.
tình hình là giống cún nhà mình. cho ăn ngon và bổ là nó kém ăn, nằm nhiều, ít vận động, thậm chí là đi ỉa phân xấu nữa.
mình cứ duy trì chế độ ăn thường, nghĩa là cho ăn cơm, trộn nước thịt, cho ăn ít thịt và thức ăn đạm động vật đi. thế là ăn khỏe ngay, và chóng đóí, hay vận động. hàng ngày bổ sung can xi, viên sắt, cả ô mê ga 3 nữa. ngoài ra còn cho uống cả nước diệp lục. vậy là ăn tốt, ngủ ngon, chạy hăng, có da có thịt. mình cũng chỉ cho ăn 3 bữa/ngày. thỉnh thoảng cho ăn kiểu chó con, là để dư cơm chút, nó ăn bữa chính xong, lúc sau có đói thì ăn thêm. như vậy là rải bữa ăn ra, chứ không dồn ép 3 bữa chính. vì nó ham ăn, nếu để cách bữa lâu, nó đói quá sẽ ăn rất hăng, do vậy nặng bụng, khó tiêu.
có gì chưa đúng ace cứ chỉ giúp nhé

cu tý

chuẩn bị hạ bàn thì phải
thả nó ra cho chay nhảy đừng có xích nó lại