• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các con của Mun và Tom (đã từng là mèo đực >.<)

ki ki

Member
Đây là 4 nhóc con, kết quả của 2 ngày ép duyên giữa Mun và Tom (mèo Anh lông dài trắng tinh, giờ thành công công rồi :( ) Đáng lẽ sẽ có 5 bé nếu mèo mẹ không bị sinh non 2 bé: Bi và 1 đứa chưa kịp đặt tên, đã chết sau khi mèo mẹ sinh tiếp 3 đứa em vào 6 ngày sau. Nhóc đó không biết bú mẹ và yếu. Mình đã cho nhóc bú thêm sữa ngoài nhưng nó không chịu ăn :((
2 đứa đầu sinh ngày 24 tháng Chạp ÂL, còn 3 đứa sau sinh ngày 29 tháng Chạp ÂL. Sở dĩ sinh non 2 bé trước 1 tuần là do mèo mẹ tự nhiên bị bệnh phụ khoa, kỳ quặc :suprise:
Show hàng nào:
Mẹ Mun và các con :love struck:

Từ trái qua: Bi, Bí, Bông, Béo

Rekc0r

eo ơi bông nhìn như bạch tuyết xinh quá đi mất!
khi chụp ảnh mình nghĩ bạn nên hạn chế flash vì ko tốt cho mắt nói chung, nhất là mèo con mới sinh ra thì mình nghĩ càng ko tốt (ko rõ lắm với mèo nhưng với trẻ sơ sinh thì đặc biết nghiêm cấm)

Ái chà, mấy em này là anh em cùng cha khác mẹ với em Tun nhà mình rồi. Hehe. Bố Tom thật đẹp giai nên con rất cute.

Ki ki : em Tun nhà mình là đón từ nhà bạn Artoo Em ấy là đàn trong bài "Lần đầu làm mẹ" ấy. Em Tun là em đực, con của Tom va Mimi nhà Artoo. Mình cứ tưởng em tom là mèo Nga. Hoá ra em tom là mèo Anh lông dài hả Kiki.

ki ki

Member
RekcOr: Ùi, cảm ơn ấy đã nhắc về chuyện flash. Hôm tớ chụp mẹ tớ cũng nhắc về chuyện flash rồi nhưng tớ nghĩ không sao. Từ giờ phải cẩn thận mới được.
biode: Mẹ tớ vẫn chưa quyết định là có cho bé nào không, còn thằng em tớ thì quyết tâm giữ lại nuôi hết.... Khi nào mẹ tớ chịu hết nổi thì tớ sẽ dành cho bạn 1 bé nhé.
le_haphuong_91: Uh đúng là anh Tom mèo Anh lông dài đấy. Mình cũng nhớ mang máng đợt đấy Tom đắt hàng lắm. Mèo nhà bạn sinh chưa? Được mấy đứa?

ruồi bẹp

Active Member
úi úi xinh quá chị ơi em lại thấy yêu mấy em ấy như hồi lần đầu tiên nhìn ảnh 3 anh em thằng Zin rồi
Bi tuy mẹ Mun sinh non nhưng mà bây giờ nhìn cũng dễ thương rồi chị nhỉ :D, mắt nó híp vào nhìn ghét chưa
trời ơi chẳng lẽ lại lê la lên xin chị bé nữa

kisstherain

Em Béo nhà bạn giống hệt em Ti nhà mình hồi bé... Tiếc là em Ti nhà mình đi lạc 3 tháng rồi chưa về :( ... Em Bi nhà bạn sinh non 6 ngày nhưng cũng bụ bẫm dễ thương như các em khác vậy ... Chúc cả đàn mau lớn nhé... Yêu lắm!

kisstherain

Hi, nếu sinh vào ngày đó thì hôm nay là đầy tháng của bé Bi nhỉ... Bao giờ các bé lớn, cho mình đăng kí xin 1 bé về nuôi nha ^^

ki ki

Member
Em Bi vì sinh non nên hình như thiếu canxi. Trong khi 3 đứa sinh đủ ngày bắt đầu nhú răng thì Bi vẫn chưa có răng. Bông là con nhanh nhất và nghịch nhất. Đợt này chẳng hiểu sao chúng nó lâu lớn thế. Giờ vẫn chỉ bú mẹ thôi chứ chưa ăn sữa ngoài. Cơm thì lại càng chưa ăn được. Mọi người yên tâm, khi nào mẹ tớ quyết định thì sẽ cho các bé về nhà mới.

ruồi bẹp

Active Member
Em Bi vì sinh non nên hình như thiếu canxi. Trong khi 3 đứa sinh đủ ngày bắt đầu nhú răng thì Bi vẫn chưa có răng. Bông là con nhanh nhất và nghịch nhất. Đợt này chẳng hiểu sao chúng nó lâu lớn thế. Giờ vẫn chỉ bú mẹ thôi chứ chưa ăn sữa ngoài. Cơm thì lại càng chưa ăn được. Mọi người yên tâm, khi nào mẹ tớ quyết định thì sẽ cho các bé về nhà mới.
tội Bi ghê, em nhìn 4 đứa là thấy yêu Bi nhất, hi vọng bé hay ăn chóng lớn rồi chạy nhảy phá phách được như thằng Zin.
Mà các bé bé nào trai bé nào gái í chị.

Mẹ Mun nhìn khó tính, người nhỏ nhỏ nhưng mà sinh con toàn đứa dễ thương lại chăm con khéo nữa.

kisstherain

Bé Bi với bé Bí nhìn như giống nhau quá nhỉ? Kiki chụp ảnh thêm đi, up lên cho mọi người xem với, nhìn bọn nó yêu quá ^^

meomotdau

Member
Nhìn sơ bộ thì có vẻ như là hai trai và hai gái. Hihi, hai bé giống nhau như đúc là hai thị mẹt, còn bông và bé bên cạnh là 2 thằng ku.

ki ki

Member
Ùi, mẹ Mun là đồ quái vật khó tính. Mình suốt ngày cho nó ăn, cưng nựng các con nó mà thỉnh thoảng lên cơn hâm hâm cắn tay chân mình như kẻ thù.
Quên không giới thiệu, Bi và Bông là gái, còn Bí và Béo là giai. Nhìn mặt thì Bi, Bí, Béo giống nhau nhưng thật ra màu lông Bi nhạt nhất, gần như tam thể, Bí màu đậm hơn chút, còn Béo đậm nhất và vằn rõ nhất. Bé giai xấu số màu lông y như thằng Béo. Nếu nó còn sống thì Bông đúng là Nàng Bạch Tuyết và (chỉ có) 4 chú lùn, ha ha... :))
Đợt này chúng nó bắt đầu nghịch ngợm hơn. Tớ sẽ rình hôm nào nắng ấm đem chúng nó ra nắng chụp cho đẹp.

kisstherain

Mấy nhóc hôm nay đã mọc hết răng chưa Kiki ơi...
Hoá ra Nàng Bạch Tuyết lại là đứa nghịch nhất nhỉ, nghịch hơn cả 3 chú lùn nữa :)) Mong cả bọn mau ăn chóng lớn.

ki ki

Member
ki ki ơi, mấy em mèo nhà bạn hôm nay thế nào rồi? đã ăn sữa ngoài được chưa?
Chúng nó vẫn chưa ăn được sữa ngoài bạn ạ. Nhất định không chịu ăn uống gì ngoài sữa mẹ. Con mèo mẹ thì giữ rịt lấy con, nhất định không cho chúng nó xuống nhà (bọn này đang tá túc ở gác của tớ). Cứ cho lũ mèo con xuống nhà được 1 lúc là mẹ nó lại lần lượt tha từng con lên. Haizzz, chẳng biết làm thế nào cho chúng nó ăn đồ ăn nữa. Đứa nào cũng mọc răng sắc nhọn hết rồi... :doh:

ki ki

Member
Bác cho hỏi đây là giống mèo gì thế ạ? Trông yêu quá !!!! :)

Cho em xin 1 em về nuôi với :) em thích mèo lắm .. hehe :)
Mèo con là mèo lai bạn ạ. Mèo mẹ là khoai lang, mèo bố là khoai tây. Khi nào mèo con cứng cáp thì nhà tớ mới quyết định có cho ra ở riêng không :)

kisstherain

Kiki cận thận không mèo mẹ Mun lại quái vật lên cắn vào tay đấy nhé... Bọn nhóc đáng yêu thât, đúng thật sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tốt nhất cho mèo nhỏ và mèo sơ sinh :))

bizonzon

Active Member
Lâu quá mới vào lại topic này của chị Ki ki, chị post ảnh tụi nhóc bây giờ đi chị :D. À chị ơi, con bé Nhẹo lần này mới là chửa thật chị ạ, nó dọa em 2 lần rồi, em tưởng nó dọa thêm lần nữa chứ. Cơ mà lần này thì chả còn gì phải nghi ngờ thắc mắc rồi, Mun sắp có cháu ngoại rồi:D. À chị ơi, thế cái lứa Nhẹo với Zin, còn một bé tam thể nữa bây giờ thế nào rồi ạ?

ruồi bẹp

Active Member
Lâu quá mới vào lại topic này của chị Ki ki, chị post ảnh tụi nhóc bây giờ đi chị :D. À chị ơi, con bé Nhẹo lần này mới là chửa thật chị ạ, nó dọa em 2 lần rồi, em tưởng nó dọa thêm lần nữa chứ. Cơ mà lần này thì chả còn gì phải nghi ngờ thắc mắc rồi, Mun sắp có cháu ngoại rồi:D. À chị ơi, thế cái lứa Nhẹo với Zin, còn một bé tam thể nữa bây giờ thế nào rồi ạ?
he he chúc mừng bà bầu Nhẹo nhé.
cái con bé em gái của Zin với Nhẹo em nhớ chị Ki Ki có nói nó cũng đi mất rồi chị ạ, đi trước khi thằng Zin đi cơ -_-

bizonzon

Active Member
he he chúc mừng bà bầu Nhẹo nhé.
cái con bé em gái của Zin với Nhẹo em nhớ chị Ki Ki có nói nó cũng đi mất rồi chị ạ, đi trước khi thằng Zin đi cơ -_-
Thế thì đúng là lứa đấy còn mỗi con bé Nhẹo rồi :(. May là con bé này không có máu giang hồ, ngoan lắm, nữ tính lắm, nết na thùy mị nếu không tính việc bỏ trốn 2 đêm với giai rồi vác chum về ăn vạ là hư thân mất nết, T^T