• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn xem dùm mình em này có phải chow chow hok?

Tiếp theo của chủ topic

_ Mình mới mua em này nên nhờ các bạn xem dùm phải chow chow lai hok hay là giống gì nha? thx các bạn nhiều.

Bác Taivenh đã có bài giời thiệu về giống chó này. Bạn vào đây để xem nhé

Rất mong bạn tự tìm hiểu và đánh giá - chứ bắt ACE góp ý thì ... nhìn hình chưa rõ lắm! Mong rằng Bạn sẽ càng thương yêu Chó của bạn hơn vì nó đáng yêu đấy chứ!

Chắc chắn 100% không phải là chow chow, chow chow thuần chủng mặt nó ngắn lắm, chắc em này chỉ có 1 ít máu chow chow thôi!

boxich90

Member
Theo mình có thể dây là giống chó bắc hà chăng????? chứ chắc chắn dây ko phải là chowchow vì mõm chowchow ngắn và mắt híp cơ,nhưng chó nhà bạn dẹp lắm,xin hỏi bạn mua em nó ở vùng nào bắc cạn và vùng dó có nhiều giống này ko ạ??

huylinht

chow chow mõm vuông, mặt vuông, chân to
chó nhà bạn đẹp quá. nhìn rất giống chó sói

inonguyen888

theo mình biết thì đúng là chow chow rồi, còn về vụ lai hay không phải đợi nó lớn tí nữa mới rõ, chó con mũm mĩm quá nhận xét được. Theo mình nó là chó của bạn rồi thì ko cần quan tâm nhiều về vụ lai hay ko....mình khoái nó là được...chúc chow chow của bạn mau ăn chóng lớn

Hoangminh

Member
Con này không phải chow chow rồi. Chow chow lưỡi đen mõm ngắn và hộp ; mặt tịt. ảnh con chow chow tầm tuổi như con nhà bạn đây bạn tham khảo nhé

trưởng thành thì thế này

Ui may quá, suýt nữa thì em bị lừa các bác ạ. Hôm em đi mua chó, em lên cửa hàng bán chó ở gần chợ Bưởi ( cửa hàng nằm bên trái tính đi từ phía dốc Tam Đa lên. Em hỏi một chú y hệt như chú trong ảnh, ông bán chó kêu đó là Chow Chow, hét 2 triệu 500 nghìn đồng. May hôm đó em không mang đủ tiền. Hú vía. cam ơn các bác nhá

pebiunu

Member
em í không phải Chow Chow thì sao nào,
miễn bạn yêu thương em thì em là ai mà chẳng được
em rất béo, mặt rất xinh, tai vểnh là thông minh lắm đấy :-bd
chúc mừng nhe :)
(mà hình như em là 1 bé trai phải không, nhìn mặt ngầu quá xá :love struck:)

7icito

Member
Không phải là chow chow đâu bạn ơi. Hình như đây là chó gấu thì phải

herocn412

Member
Mình chắc chắn cún nhà bạn không phải là chow chow. Nhưng trông dễ thương lắm đó. Chow chow hình như không có màu đó, mũi chow chow ngắn lắm, lưỡi màu xanh nữa.

pacific1

Member
đúng rồi bạn ơi .con này là chó gấu chứ không phải chowchow .ở lê hồng phong bán nhiều lắm .con này tương đối khó nuôi nha ,tốt nhất nên mua chó có nguồn gốc rõ ràng .có tiem ngừa rồi .hic mình mua 2 con về chết hết 2 con .con đầu bị carre con sau bị parvo xui hết biết

dzotinh

Member
em nó hình như là chó gấu không phai chowchow. Với lại chow chow hàng thiệt làm gì có giá 2.500.000 .hì

không phải chow chow là chắc rồi, o tp hcm người ta gọi đây gọi là chó gấu lai úc,chợ chó ở lê hồng phong có bán giá thường hét lên đến 1tr _ 1tr2 nhưng trả 500 là bán luôn rồi,giống này mua về thường bị bệnh về hô hấp lắm,mới mua thì đừng tắm sớm quá đợi chích ngừa xong hả tắm.DR_VET_KHANH 0989961015