• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn vào giúp mình với :(

ThienHai

Mình t2 này là bắt 1 bé Alaska 3 tháng với giá 6.5tr...nghe bảo là chó nhập từ TQ về vn bằng oto...các bạn tư vấn cho mình d.c k...lúc bắt về mà tiêm chủng và tẩy giun đầy đủ liệu có sao k :(

yeuketoan89

Active Member
sao bạn ko mua chó đẻ tại việt nam có phải tốt hơn ko, có thể sẽ đắt hơn 1 chút nhưng đảm bảo hơn nhiều mà. chó di chuyển từ TQ về việt nam sợ sẽ bị yếu đi đấy. cân nhắc kĩ trước khi mua nhé kẻo vừa mất tiền vừa thương cún :(

khuyên bạn đừng nhập từ TQ ,mình cũng đang nuôi 1 cún alaska nhập bên TQ đây ,lúc đầu cún đi ngoài rùi còn xổ xít mình chăm vất vả lắm mới khỏi đấy,mua cún đẻ ở VN an toàn hơn bạn à tuy có đắt hơn 1 chút

GumGum

Member
bạn sẽ phải vệ sinh sạch sẽ nơi ở,bạn sẽ phải để ý em nó từng li từng tí,cho ăn cho uống cẩn thận ( k mỡ k tanh và k ăn nhiều ) bạn phải tiêm phòng tẩy giun,phải giữ chó khỏe mạnh :))

viponline01

Member
Mình t2 này là bắt 1 bé Alaska 3 tháng với giá 6.5tr...nghe bảo là chó nhập từ TQ về vn bằng oto...các bạn tư vấn cho mình d.c k...lúc bắt về mà tiêm chủng và tẩy giun đầy đủ liệu có sao k :(
Tốt nhất đừng bắt. Mình cũng mua 1 lần. Em ấy cũng mất sau 1 tuần. Tiền mất tật mang, chó chết, chẳng để làm gì.........=((

Amateur_

Member
ChưA có kinh nnghiệp nuôi mà dám nuôi chó tàu 99% die . Sr vì nói thật

kid1989

Active Member
Bác này cũng hơi kinh @_@ alas mà về bán ở VN có 6t5 thì bắt bên tàu chắc tầm 2,3t ===> chó chợ ===> bệnh tật nhiều ====> die lời khuyên nên dành dụm thêm mua cún nhà đẻ ko lúc nuôi rồi nó đi thì tội nghiệp lắm. Lúc đấy lại mất trắng 6t5 + tiền thuốc men thì ko hối hận đc đâu

s2s2huy2

Member
ngày đầu bắt về thì gọi bác sy kiểm tra sức khỏe luôn... nuôi được 1 tuần chó không ốm mà khỏe thì cho đi tẩy run trước rồi vài ngày sau tẩy lần 2 1 tuần sau lại đi tiêm phong luôn... sau đó đợi 1 thời gian tiềm lần 2.... :)) rồi sau đó nuôi 1 thời gian mới cho tiếp xúc với chó khác nhá =))