• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn tư vấn giúp

1. mình muốn mua khay vệ sinh cho mèo như trong hình. bạn nào biết mua ở đâu thì chỉ mình với.

2. mình muốn tạo thói quen tắm cho mèo ( để mèo đỡ nghịch khi tắm) thì trong 1 tuần cần tắm bao nhiêu lần để mèo quen và thjck tắm^^.
thanks các bạn đọc tin:x

mei_chan

Member
đây là ***g vệ sinh dành cho mèo mà nói thật cái này tớ chưa thấy ở đâu bán cả còn chuyện tạo thói quen cho mèo khi tắm thì tớ chịu riêng nhà tớ thì tùy tính có đứa tắm thì kêu gào thảm thiết đứa thì im như tượng.

audy224

Member
bạn ơi , cái nhà vệ sinh này bạn ra số 697 Hoàng Hoa Thám mà mua ,mình thấy ở đây có bán loại này đây...

Tý Phệ

Member
Mèo là giống sợ nước nên chẳng bao giờ nó quen với tắm cả. bạn kiên nhẫn và mỗi lần tắm thì dỗ dành em nó, nựng như nựng cục cưng và chịu khó gãi trên đỉnh đầu nó, nó sẽ đứng yên cho bạn tắm khoảng 5 giấy:))

hatran

Member
Chịu khó tắm 1 tuần/lần bạn à. Vì mèo k thích nước. Tùy vào nhóc nhà bạn có thích lê lết hay k. Nếu cháu nó nghịch thì 2 lần/ tuần bạn à

mình ở 2 nơi hà nội or hải phòng, bạn nào biết mua khay vệ sinh như trong hình thì chỉ mình với. mèo nhà mình mới mua thuộc giống mèo exotic (34 lông ngắn) vậy bạn nào chỉ mình 1 tuần tắm mấy lần và mèo này chăm sóc bộ lông thế nào??? :):):):):)

beheoxinhxan

Active Member
Chịu khó tắm 1 tuần/lần bạn à. Vì mèo k thích nước. Tùy vào nhóc nhà bạn có thích lê lết hay k. Nếu cháu nó nghịch thì 2 lần/ tuần bạn à
Mèo cũng tùy đứa, cũng có đứa thích nước đấy. Bông nhà mình thích nước, tắm rất dễ, nhưng cũng chỉ tắm 1 lần/ tuần. Nó hay nghịch nước ở vòi, trong phòng tắm và ở cả bát nước của nó. Có những đứa dù tắm thường xuyên nó vẫn sợ phát run lập cập:)

hatran

Member
Mèo cũng tùy đứa, cũng có đứa thích nước đấy. Bông nhà mình thích nước, tắm rất dễ, nhưng cũng chỉ tắm 1 lần/ tuần. Nó hay nghịch nước ở vòi, trong phòng tắm và ở cả bát nước của nó. Có những đứa dù tắm thường xuyên nó vẫn sợ phát run lập cập:)
Sướng thế. Con nhãi nhà e 1 lần hoặc 2 lần/ tuân mà nó kêu gào thảm thiết lắm chị à. Nhưng nó lại thích cái trò đổ 1 ít nước vào chậu rôinangf ta nằm ung dug hưởng thụ

yeupeo91

Member
Có cái lưu ý chưa thấy ai nói là kể cả mùa hè thì khi tắm cho mèo ấy cũng phải pha nước ấm nhé. Có nhiều ng cứ dội nước lạnh zô người tụi nó bảo sao cái thứ sợ nước này lại ko kêu gào thảm thiết và cào cấu chứ. Ít lắm thì cũng 1 tuần mới tắm 1 lần ấy ạ. Nếu ấy nuôi mèo Tây thì tớ nghĩ ấy chỉ nuôi trong nhà, ko cho ra ngoài thì mấy đứa này ko bẩn được đâu. Trời sang thu rồi. Ấy chăm sóc mấy bé cẩn thận nhé!!!.... good luck!!...

hathu08

Active Member
chị ơi, hay là cái giống ALN mấy con cái màu trắng nó thế chị nhỉ :D em sang nhà LinhLam, nhìn Bông nhà chị ấy nghịch nước mà buồn cười lắm, con đấy nó đam mê nước chị ạ, hay lắm.

julioboy

Member
cái này giá khoảng 360.hôm trước có thấy 1 lần.nhưng mình thấy nó hơi chật so với mèo của mình