• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn mèo Hà Nội ơi tổ chức đi off trong tháng 9 hoặc tháng10 này nhé

mistercat

Member
Mình xin đăng kí một suất.
Tên: mistercat

Nhưng mình chưa biết địa chỉ quán cafe của chị Huyền Hương? Các bạn chỉ giúp mình với.

hathu08

Active Member
Ai có ý tưởng gì thì phát biểu luôn trong topic này nha, và mọi người cùng góp ý nào...
em nghĩ là mình không nên tổ chức thi mèo đẹp nhất, xinh nhất... vì bé nào cũng xinh cả, tạo ganh đua trong vietpet em thấy không phù hợp lắm :d
Mình chỉ tổ chức để vui thôi đúng không chị? em thấy tổ chức thi nhỏ nhỏ kiểu thi xem bé nào đứng 2 chân được lâu nhất hay cuộc thi ảnh những khoảng khắc tình cảm của mèo với mèo hay mèo với chủ chẳng hạn (mọi người chắc có sẵn ảnh hết rồi ấy mà :d )

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
em nghĩ là mình không nên tổ chức thi mèo đẹp nhất, xinh nhất... vì bé nào cũng xinh cả, tạo ganh đua trong vietpet em thấy không phù hợp lắm :d
Mình chỉ tổ chức để vui thôi đúng không chị? em thấy tổ chức thi nhỏ nhỏ kiểu thi xem bé nào đứng 2 chân được lâu nhất hay cuộc thi ảnh những khoảng khắc tình cảm của mèo với mèo hay mèo với chủ chẳng hạn (mọi người chắc có sẵn ảnh hết rồi ấy mà :d )
hathu08 nói đúng lắm, đây chỉ là hoạt động giao lưu, giải trí của các bạn yêu mèo. Mình không nên tổ chức thi mèo đẹp hay mèo xinh. Với lại 1 cuộc thi mèo không đơn giản phải được tổ chức thật quy củ, có bài bản.

meonho124

Member
Ai có ý tưởng gì thì phát biểu luôn trong topic này nha, và mọi người cùng góp ý nào...
hathu08 nói đúng lắm, đây chỉ là hoạt động giao lưu, giải trí của các bạn yêu mèo. Mình không nên tổ chức thi mèo đẹp hay mèo xinh. Với lại 1 cuộc thi mèo không đơn giản phải được tổ chức thật quy củ, có bài bản.
Đúng rồi ạ , kiểu thi cho vui là chính thôi , giống hoạt động ngoại khóa khi đi cắm trại chứ không nên quan trọng quá quy củ đầy đủ :p
Em thì nghĩ ra mấy trò này : mọi người chuẩn bị 1 vài món đồ " made in home " :)) do chính tay mình làm cho các bé hôm đó show hàng thử ( làm bằng những vật liệu dễ kiếm rẻ thôi ) - ai có đồ độc đáo , xinh xắn ,kinh tế nhất , sẽ được tặng phần quà nho nhỏ , như thế sẽ giới thiệu được với mọi người về cách làm những món đồ hay ho đó để mọi người học tập theo :))
Em cũng rất thích hát hò nữa , chủ mèo chuẩn bị 1 bài hát mỗi người hát 1 bài về mèo :p sẽ làm không khí ấm áp rộn ràng hơn :blusshing:
Rồi em mêu nào có tài năng đặc biệt show luôn cho cả nhà xem như ý hathu nói ấy , vui lắm :p

bigbibi

Member
Đúng rồi ạ , kiểu thi cho vui là chính thôi , giống hoạt động ngoại khóa khi đi cắm trại chứ không nên quan trọng quá quy củ đầy đủ :p
Em thì nghĩ ra mấy trò này : mọi người chuẩn bị 1 vài món đồ " made in home " :)) do chính tay mình làm cho các bé hôm đó show hàng thử ( làm bằng những vật liệu dễ kiếm rẻ thôi ) - ai có đồ độc đáo , xinh xắn ,kinh tế nhất , sẽ được tặng phần quà nho nhỏ , như thế sẽ giới thiệu được với mọi người về cách làm những món đồ hay ho đó để mọi người học tập theo :))
Em cũng rất thích hát hò nữa , chủ mèo chuẩn bị 1 bài hát mỗi người hát 1 bài về mèo :p sẽ làm không khí ấm áp rộn ràng hơn :blusshing:
Rồi em mêu nào có tài năng đặc biệt show luôn cho cả nhà xem như ý hathu nói ấy , vui lắm :p
Nghe rất thú vị.
Mình đồng ý khoản giới thiệu các món đó hand made dành cho các bé mèo :D vì mình cũng rất khoái chúng.
Còn khỏan chủ mèo hát thì cho mình "ngàn lần xin làm khán giả" :))
Theo tớ là có thể chơi trò bỏ phiếu bình trọn bé mèo đáng yêu nhất đi.
Thể lệ thế này nhé, mỗi chủ mèo khi quyết định mang em mèo đi sẽ chuẩn bị in ra 1 tấm ảnh đáng yêu, đẹp nhất, tâm đắc nhất của em ý. Mọi người đến cũng show cả ảnh thật và mèo thật, mỗi người sẽ nhận được 1 lá phiếu, trong đó được phép vote cho 3 bé mèo mà mình thích nhất (thông qua ảnh và thật luôn, được phép vote cho chính bé mèo nhà mình nhé). Sau khi kiểm phiếu sẽ có các giải thưởng cho các bé. Nhưng đừng ai buồn khi bé nhà mình ít được vote nhé, không biết thế có ổn không? Chủ mèo khi nhận giải thay mèo sẽ phải hát hoặc múa hoặc đọc thơ mới được nhận, không thì nhường cho người khác,
Về phần thường sẽ chọn lựa và chuẩn bị thật bí mật, các quà tặng như: quần áo, đồ chơi, đồ trang sức cho các bé nè. Sẽ qui định khoảng 3-5 phần thưởng chẳng hạn.
Nói để các bé trổ tài thì khó lắm, vì mèo sợ chỗ đông người ồn ào mà, chỉ có thể dựa trên tình cảm mọi người yêu bé nào nhiều hơn 1 chút thôi, sẽ không đề tên trong các phiếu nên khá là fair play nhé!
Cả nhà thấy sao??? :D

sis_luli

Member
Bọn e ủng hộ 2 tay và 14 chân :)):)) (bao gồm e và 3 đứa nhà e :)))
Nhưng tình hình này chắc chỉ có chủ đi, chứ mèo thì ... 1 thằng béo quá vác ko nổi, 2 đứa bé quá, lại mới khỏi nấm, trông cứ trụi thùi lụi tnào íh :(
P/s : e đăng kí 1 suất nhé ;)

Mình xin đăng kí một suất.
Tên: mistercat

Nhưng mình chưa biết địa chỉ quán cafe của chị Huyền Hương? Các bạn chỉ giúp mình với.
bạn lên số 4 Thụy Khuê, gần đường Thanh Niên. Cạnh số 4 là ngõ vào Hãng phim truyện Việt Nam, đi vào trong ngõ hơn 100m, quán cafe Ailu của Huyền Hương nằm bên tay phải

bạn rủ thêm bạn bè đến nữa nhé.
buổi off sắp tới hứa hẹn nhiều tiết mục vui đấy!

anh Cương ơi, có em. Shimmy0510, mà hôm đấy anh mang minho hay là malta hay la mon , mà anh mang hết cả lũ nhóc nhà anh đi cho vui nhé!

em nghĩ là mình không nên tổ chức thi mèo đẹpộ nhất, xinh nhất... vì bé nào cũng xinh cả, tạo ganh đua trong vietpet em thấy không phù hợp lắm :d
Hoan hô ý kiến bạn hathu. nhà mình ủng hộ cả 4 chân :) . Mọi người tổ chức ai uống sữa giỏi nhất và nhanh nhất đi ;) nana nhà em chỉ giỏi mỗi khoản đấy :p

cun0206

Member
Gia đình BinNâm xin đăng ký 2 xuất người và không xuất mèo, vì bé Nấm xinh đẹp trong tháng này sẽ có thêm baby nên không thể đi được, thăng Bin bố còn phải ở nhà trông con, hẹn mọi người lần off sau sẽ đem đại gia đình BinNâm đi
Đề nghị bác Cương update lại danh sách mọi người đi off để mọi người có chương trình cụ thể

bizonzon

Active Member
Không phải MÈO ĐẸP MÈO XINH, mà là MÈO KHỎE MÈO ĐẸP em ạ:D. Tiêu chuẩn dựa vào sức khỏe, mức độ được chăm sóc, nét đặt biệt so với những mèo cùng loài (có thể là nét đặc biệt về tính cách, mắt, mũi, miệng, màu lông lạ, v.v...) chứ ko phải là so mèo tây với mèo ta:D. Thi như thế ko phải để cạnh tranh nhau, mà để học hỏi kinh nghiệm chăm sóc mèo của nhau mà thôi cả nhà ạ!

ngudaymuon

Active Member
Không phải MÈO ĐẸP MÈO XINH, mà là MÈO KHỎE MÈO ĐẸP em ạ:D. Tiêu chuẩn dựa vào sức khỏe, mức độ được chăm sóc, nét đặt biệt so với những mèo cùng loài (có thể là nét đặc biệt về tính cách, mắt, mũi, miệng, màu lông lạ, v.v...) chứ ko phải là so mèo tây với mèo ta:D. Thi như thế ko phải để cạnh tranh nhau, mà để học hỏi kinh nghiệm chăm sóc mèo của nhau mà thôi cả nhà ạ!
Thế chị cho gấu đi thi để dành giải Con Mèo Trông Nông dân nhất. :)) Đố ai dành được giải danh dự đấy của thằng Nong Dân nhà chị.
Giải bé mèo lưỡi dài răng hô được trao cho Lucas :))

bizonzon

Active Member
Thế chị cho gấu đi thi để dành giải Con Mèo Trông Nông dân nhất. :)) Đố ai dành được giải danh dự đấy của thằng Nong Dân nhà chị.
Giải bé mèo lưỡi dài răng hô được trao cho Lucas :))
Còn Lu nhà em sẽ giành giải con mèo Lưỡi dài nhất, Meo sẽ giành giải thằng mèo Mặt có nhiều sẹo nhất, Nhẹo sẽ giành giải Cô nàng giỏi chịu đựng nhất (gái đang xuân mà phải ở cùng 2 thằng thái giám) :)). Nhiều giải quá, đi vơ giải thôi :party:

bizonzon

Active Member
Với lại 1 cuộc thi mèo không đơn giản phải được tổ chức thật quy củ, có bài bản.
Hic, hình như cả nhà hiểu nhầm ý em rồi hay sao ấy. Em muốn nói là buổi off lần này để BÀN VỀ VẤN ĐỀ TỔ CHỨC THI MÈO chứ có bảo lần off này là thi mèo luôn đâu ạ. :D
Đã ko tổ chức thì thôi, tổ chức phải ra ngô ra khoai, phải có tiêu chuẩn, có bình chọn, có giải thưởng đàng hoàng. Mọi người cũng cần thời gian để chuẩn bị, ví dụ như clip, hay ảnh, phải có thời gian đầu tư mới được. Mèo không như chó, không thể tổ chức thi trực tiếp được vì nhiều em rất dát chỗ đông người. Nên ý em là sẽ tổ chức một cuộc thi có điều lệ đàng hoàng, mọi người gửi tác phẩm đến dự thi và có bình chọn công khai cơ :D. Cả nhà thấy thế nào ạ?
Còn nội dung chính của buổi off là xoay quanh chuyện thi thố thế nào, tổ chức thế nào mà:D
PS: Tiện thể em cũng cáo lỗi với cả nhà, lần off này em chắc không đi được vì phải ở nhà canh ngày con bé Nhẹo vỡ chum, cuối tháng này đây ạ, hic. Em chỉ tham gia đóng góp ý kiến thôi, tổ chức thế nào thì mời các thành viên và ban chấp hành Hội yêu mèo HN vào thảo luận cho ý kiến ạ:D (em phải nói trước ko hôm đi off mọi người lại kêu em hót thì to mà trốn mắt tăm, ném đá em em sợ lắm :D)

Sheryl

Active Member
Ối ối, tí nữa thì sót. Cho em đăng kí tham tay tham chân với. Em cũng ủng hộ vụ thi uống sữa với thi ăn :)). Nhưng cái này phải thi theo tuổi, chứ như gấu nông dân thì đè chết các bé mất =)).

ruồi bẹp

Active Member
em nghĩ là nên tổ chức cả cuộc thi cho các bậc phụ huynh xem ai khoe con giỏi nhất :))
đó sẽ là sân chơi bổ ích và lý thú cộng với là dịp để các bậc phụ huynh chứng tỏ độ hiểu sau hiểu rộng cộng với tình yêu con :D
ai có con có cái cũng đều muốn khoe, muốn kể nhưng không phải lúc nào cũng được gặp người cùng sở thích để mà cùng khoe nên tổ chức thi em nghĩ là khá hợp lý.

@chị Bizonzon: chúng ta sẽ cho các bạn K14 thấy để rút kinh nghiệm lần sau tổ chức peticon bớt chuối củ hơn :D

Các bạn tổ chức offline ơi!

Các bạn thống nhất được ngày giờ, địa điểm offline chưa?
Nếu có hết rồi thì lên 1 topic rõ ràng để mọi người biết đi.

Để tớ còn tham gia nữa! hiii

ơ cho mình xin 1 vé...Nhưng chỉ có chủ đi được ko? 2 em nhà mình nhát lắm, nó đến chắc nó co giò chạy mất cả chủ luôn .... Mình góp ý nên có cuộc thi tài thể hiện đúng bản sắc mèo : Mèo nào sợ chuột nhất.......Mèo nào ăn vụng nhanh nhất :-ss

[alex]

Member
Nhát thì cho các bé vào túi chuyên dụng là được mà, đến nơi thì cứ cho bé ra, nếu vẫn nhát thì lại để trong túi, cho điều nhiều mới dạn dĩ được :)