• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bạn giup mình với chónhf mình bị trọng thương

s2s2huy2

Member
con nha mình là samoyed hiện được 1 năm tuổi zả là hôm qua mẹ mình đang cho đi dạo thì gặp 1 con pit bul và 2 con đã bem nhau và bị trọng thương ở chân và tai các bạn chỉ cho mình với bayh lên làm gì cho nhanh lành với

Darkstar

Vietpet sponsor
Bạn cần làm sạch vết thương và kiểm tra xem có rách thịt không!nếu rách to rộng thì phải khâu!

s2s2huy2

Member
được cái sang nay cho đi đái ỉa vẫn đi lại bình thường a nam có bị rách thịt to = hạt đau xanh :-S như vậy chắc k cần khâu a nhỉ nếu k cần khâu thi rửa sạch rồi bôi thuốc gì với cho ăn gì cho nhanh lành a nhỉ

s2s2huy2

Member
ak với cả cho em hỏi tý là con nhà em chỗ dọc sống mũi ý với ở phần bụng nó bị bón cục gì đen đen em lấy khanh nước ra kỳ thì bong hết cái đó ra + với bong cả lông mỏng tròn ở chỗ bị bón cục k hiểu bị sao

k cần đâu bạn ạ..chỉ cần sát trùng và giữ cho chỗ đó sạch sẽ là ổn...chó liền da gà liền xương mà bạn

kid1989

Active Member
Bạn này hôm trước bị cắn ở Lenin đúng không nhờ ??? đoạn có cái tum chú mưa ý

s2s2huy2

Member
chắc là không phải đâu vì hôm đó mẹ mình cho đi dạo nghe bảo đánh nhau với con pit bul thi phải :)) nên mình cũng k biết là đánh ở đoạn nào mà con mình là samoyed nhưng sao nó gặp chó khác nó dữ lắm k dám cho ra lenin off hix

kid1989

Active Member
À thế không phải hôm trước ở Lenin cũng vừa có con bị pit cắn ngoài lenin :D

s2s2huy2

Member
eo cũng bị giống tôi ak :)) phải đợi nó lềnh chỗ thương rồi cho vào huấn luyện tập thể lục để trả thù mới được =))

bamvao2

Member
xin hồn.3 bé sam ko chơi đc 1 bé pit đâu.mà cố tìm pit con cũng có khả năng đấy.nhà t 8 bé mà 7 bé ko chơi đc bé pít đấy:)):)):))

s2s2huy2

Member
ôh vậy ak bọn nó chuyên nghiệp thế ak :( 3 con k bem lai duoc 1 con :( vừa rồi đánh nhau thấy 2 con cũng ngang nhau mà nhưng nếu để lúc nữa thì chắc mình thua nhưng chắc chắn 3 con phải bem được 1 con pit rôi =))=))phải cho ăn pet nhe cổ gà các thứ mới được hĩ\

bamvao2

Member
đấy là gặp Pit hiền thui bạn hiền ạ.có khác j cho gà ta oánh nhau vs gà nòi.1đàn ko ăn đc 1 con đâu.sam lông dài,nhanh mệt hơn pit mà pit ko tập j đã cục zùi.ko thì nuôi 1 bé bully hoặc pitbull con.sau đó phục thù cho cân sức.:D:D:D