• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn giúp samoyed nhà e

Yêu Samoyed

Sam nhà e được 8 tháng rồi mà nhìn bé tẹo . cho ăn nhiều mà vẫn bé . các bác giúp e với !!!!

yeuketoan89

Active Member
bạn ơi trước cún samoey nhà bạn mua là bnhiu tiền thế. bạn cho cún ăn 1 ngày 3 bữa và "chịu khó" đầu tư cho ăn ngon ngon 1 chút :D
trứng vịt lộn, hoa quả, thịt thà, cổ gà, rau, sữa chua, sữa tươi...là cún lớn nhanh lắm. và nhớ cho tập thể dục thường xuyên nữa nhé để quá trình trao đổi chất diễn ra nhanh hơn. cún cũng khỏe mạnh và hòa đồng hơn nữa

lucky_2901

Member
Chế độ ăn của sam nhà bạn là như nào vậy ?
Bạn có hay cho bé ra ngoài chơi không ?

XoanQuay

Member
tẩy giun rồi vỗ béo, ăn nhiều thịt, uống sữa, hoa quả ...cho cún chạy nhẩy để khỏe mạnh. Nếu ko béo thì xem lại dòng giống của cún bố mẹ, ông bà hehe

Link_365

Member
B thử cho no hoạt động nhiu xem,đói là ăn hết.nếu ko thì phải xem lại nguồn gốc b a...

zodiac123

Member
Bố mẹ nó Husky hết đấy anh, mẹ Husky trắng, bố Hus đen. Con nào cũng to lớn khỏe mạnh, mà con Xu nhả em 3 tháng chỉ mới có 7 kg. Em định cho uống sữa bột, các bác thấy sao ?

XoanQuay

Member
Bố mẹ nó Husky hết đấy anh, mẹ Husky trắng, bố Hus đen. Con nào cũng to lớn khỏe mạnh, mà con Xu nhả em 3 tháng chỉ mới có 7 kg. Em định cho uống sữa bột, các bác thấy sao ?
sữa bột mà pha với nước 50 độ thì quá tốt, cún nhà mình ngày nào trước khi bắt đi ngủ cũng 1 cốc sữa pha ấm đổ ra bát hoặc 2 hộp sữa chua để ngăn lạnh, thay đổi qua ngày liên tục, ăn uống tốt đang tuổi lớn 1 tuần 1kg là chuyện bình thường hehe, cho cún ăn thì nên cho ăn ít trước theo dõi xem có bị đi ngoài ko, nếu ok thì tiếp tục uống tăng dần về hàm lương

XoanQuay

Member
bạn cứ mua loại sữa giá trung bình cho người là được,sữa chua loại lợi khuẩn probiotics( vinamilk) ko đường, trời nóng cún thường ăn ít bạn cứ giữ mức thịt thêm rau giảm cơm( thậm trí 1 bữa ko cần trộn cơm), thêm nửa cái đậu phụ, nửa thìa dầu ăn( dành cho cún đang thay lông và mọc lông mới) như thế sẽ đảm bảo được chất lượng và cún mau lớn hơn

Bác XoanQuay cho cún uống sữa buổi tối dễ sỏi thận đấy, đêm tối khó tiêu hóa sữa lắm, tốt nhất là buổi sáng, các bác mua sữa hộp giấy 400gr của Cô Gái Hà Lan giá 65k một hộp ở đâu cũng có.

Keoxe

Vietpet sponsor
Ăn uống đúng là quan trọng. Nhưng cún bạn bắt đàn nào của ai, biết chó bố mẹ không. Bố mẹ nó không to thì sao nó to được. Nếu bố mẹ to và đẹp thì kể cả là bạn cho ăn kém đi chăng nữa thì chí ít cũng có được cái bộ khung. Chứ mình nghĩ với tầm tuổi 8 tháng thì bạn chỉ có thể cho em nó béo ra chứ ko nhớn được nữa đâu

kid1989

Active Member
bạn cứ mua loại sữa giá trung bình cho người là được,sữa chua loại lợi khuẩn probiotics( vinamilk) ko đường, trời nóng cún thường ăn ít bạn cứ giữ mức thịt thêm rau giảm cơm( thậm trí 1 bữa ko cần trộn cơm), thêm nửa cái đậu phụ, nửa thìa dầu ăn( dành cho cún đang thay lông và mọc lông mới) như thế sẽ đảm bảo được chất lượng và cún mau lớn hơn
Nếu cho uống sữa thì khuyến khích nên mua sữa bột cho trẻ con từ 0 - 6 tháng tuổi của hãng nào tùy bạn vì thích hợp hơn cho hệ tiêu hóa của cún,
Nên cho uống vào buổi sáng nếu cún nhà bạn thích sữa thì có thể cho ăn bữa sáng nhẹ bằng cách lấy ruột bánh mỳ cho vào sữa quấy lên cho nó hơi sệt sệt cho cún ăn vào buổi sáng. Như bác xoắn quẩy nói thì thêm nửa hoặc 1 thìa dầu ăn vào bữa ăn của cún nhưng dầu ăn ở đây không phải dầu bình thường mà là dầu hướng dương hoặc dầu oliu vì chỉ 2 loại dầu này mới chứa nhiều vitamin E và các loại omega tốt cho quá trình mọc lông của cún.
nhu anh kéo xe nói Cún cao hay không chủ yếu phụ thuộc vào Gen của con bố và con mẹ cún và cún phát triển vượt bậc nhất là từ 2 đến 6 tháng tuổi. Cún đã tầm 8 tháng sẽ lớn rất chậm và phát triển ít. Thế nên sẽ chủ yếu là vỗ béo thôi :)

Thi3uGia_Styl3

con husky nhà e 1 bữa toàn ăn 2 bát cơm k biết có sao k ạ. tại e chiều nó nên nó ăn khoẻ toàn 2 bát 1 bữa thôi. hết sạch ah hic hic

kimyo123

Member
bạn ra chỗ BS chiền mua thuốc tẩy gin và canxi, tẩy giun định kì và uống cãni ngay sau đó, khung phát triển rất nhanh :D nhưng mờ đừng cho nhiều quá, cãni nóng lớm :) đấy là kinh nghiệm trên cún nhà mình

yeuketoan89

Active Member
Bác XoanQuay cho cún uống sữa buổi tối dễ sỏi thận đấy, đêm tối khó tiêu hóa sữa lắm, tốt nhất là buổi sáng, các bác mua sữa hộp giấy 400gr của Cô Gái Hà Lan giá 65k một hộp ở đâu cũng có.
chó cũng bị sỏi thận sao :-o:-o:-o:-o