• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bạn cho hỏi về phối giống của mèo

mutk1234

Member
nhà mình có nuôi 1 bé mèo nga mặt dài, minh nuôi nó trước tết khoảng 1 tháng đến hôm nay tự nhiên nó bị gì mà kêu ầm ĩ trong nhà như mèo hoang ngoài đường, rồi thấy mấy con mèo kia cũng kêu lại, bình thường mấy mèo kia có kêu nó ko có gì, tự nhiên 2 hôm nay , nó kêu ghê quá, làm nhà kô ngủ dc, nhà cứ kêu đi thiến đi, do nó rượng đực gì đó, ai có kinh nghiệm nuôi mèo cho mình ý kiến cái, kô biết phải kô, nó kêu ghê lắm , ngày đêm luôn, bỏ ăn bỏ uống luôn, có khi cái mông nó giụt giựt gì đó,ko bít nửa T_T,

Tuti2290

Member
Nếu là mèo đực thì hình như nó kêu gào như em bé xong suốt ngày rụi rụi đầu khắp nơi...thỉnh thoảng nhín nó ngủ ngửa bụng lên thấy thò cả chym ra ngoài :p.. chắc là đến mùa động đực

mutk1234

Member
đúng rồi mèo nhà mình là mèo đực, nó kêu ghê lắm, như em bé, kêu làm cả nhà không ngủ được ,đi đâu cũng kêu cả, cái đầu nó khom khom xuống không à, chắc bồng nó đi thiến quá T_T , thấy tội nó,