• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn ,ai có giống chó ta 4 mắt này không? :D

khanhbkvn

Sắp tới mình chuyển nhà ra Từ Liêm ở 1 mình,suốt mấy năm sinh viên cũng yêu chó mèo lắm nhưng thuê trọ nên không dám nuôi,,chỉ nuôi được cá cảnh thôi,bây h chuyển ra ở nhà riêng,nên mình rất vui vì sắp tới có thể thỏa mãn thú vui nuôi pet,trước mắt mình đang kiếm một chú chó để làm bạn cho đỡ buồn,thích thì chó đẹp ai chả thích,nhưng với điều kiện của mình bây h,nuôi và chăm chó đẹp cũng khó,nên mình tính tìm chó ta ( chó ta nuôi không khó như chó Tây,lại rất thông minh).Nhớ hồi cấp 2 đến nhà cô giáo thấy cô có nuôi 1 con chó đen,4 mắt,rất khôn,mà con này thuần chủng VN hay sao ấy nên kích thước cũng không to lắm ( giống giống như hình đấy),trông rất hay,không biết bây h ở đâu còn loại chó này không nhỉ?
Trước nay nhà mình cũng nuôi vài đời chó,nhưng chắc do không có kinh nghiệm chọn chó Tây or xui xẻo thế nào mà thường mấy con chó Tây đều rất hiền,chẳng trông nhà được,mà lại hay bị bệnh,còn chó ta thì lại rất khôn,trông nhà tốt,nhưng mà hồi ấy,chó ta hình như lai hay sao mà to quá,mình chỉ thích nuôi chó ta vừa và nhỏ thôi :)

mình thì lại thích nuôi chó ta nhưng giống bự, như thế trông nhà mới sướngtiếc là bạn ở HN, chứ k mình sẽ giúp bạn tìm 1e vế nuôi. giống lớn thì khó chứ cỡ nhỏ thì nhiều lắm. cố lên, mình vẫn thấy trên đây nhiều bác cho chó lắm , chúc bạn sớm tìm được 1e về nuôi nhé

Wanhuy

Mình cũng có nhu cầu mua một em bốn mắt như thế về nuôi nếu bạn kimbinhhoanvn20 kiếm đc em giá phải chăng thì giúp mình

Wanhuy

Mình cũng có nhu cầu mua một em bốn mắt như thế về nuôi nếu bạn kimbinhhoanvn20 kiếm đc em giá phải chăng thì giúp mình

khanhbkvn

mình thì lại thích nuôi chó ta nhưng giống bự, như thế trông nhà mới sướngtiếc là bạn ở HN, chứ k mình sẽ giúp bạn tìm 1e vế nuôi. giống lớn thì khó chứ cỡ nhỏ thì nhiều lắm. cố lên, mình vẫn thấy trên đây nhiều bác cho chó lắm , chúc bạn sớm tìm được 1e về nuôi nhé
ở trên HN đất chật người đông,nhà mình cũng không rộng rãi gì,nuôi chó to mà nó bị nhốt 1 chỗ cũng cuồng chân,thấy tội lắm.Hơn nữa nuôi chó to,ăn uống và vệ sinh của nó cũng bất tiện,mình con trai,ở một mình,không cẩn thận như fụ nữ dc nên nuôi chó nhỏ cho dễ chăm

shura

xin lỗi nếu mình phát biểu ko đúng :D

nhưng hình như em này giống em rott fai hok ta? @@

SunRiver

Thích chó Việt hơn chó Tây

Chỉ giúp mình chỗ mua chó nay đi ấy ơi :) Mình mua cho ông cụ nuôi canh nhà

kina1412

hình của bác trông giống hệt cậu cún nhà em ak !!!!! chỉ có điều là lông em nó khá ngắn chứ không xù lên như bé trong hình .Giống chó này khá dễ nuôi và rất khôn !! giá cũng rẻ nữa !:D

kitodeptrai

Member
Sắp tới mình chuyển nhà ra Từ Liêm ở 1 mình,suốt mấy năm sinh viên cũng yêu chó mèo lắm nhưng thuê trọ nên không dám nuôi,,chỉ nuôi được cá cảnh thôi,bây h chuyển ra ở nhà riêng,nên mình rất vui vì sắp tới có thể thỏa mãn thú vui nuôi pet,trước mắt mình đang kiếm một chú chó để làm bạn cho đỡ buồn,thích thì chó đẹp ai chả thích,nhưng với điều kiện của mình bây h,nuôi và chăm chó đẹp cũng khó,nên mình tính tìm chó ta ( chó ta nuôi không khó như chó Tây,lại rất thông minh).Nhớ hồi cấp 2 đến nhà cô giáo thấy cô có nuôi 1 con chó đen,4 mắt,rất khôn,mà con này thuần chủng VN hay sao ấy nên kích thước cũng không to lắm ( giống giống như hình đấy),trông rất hay,không biết bây h ở đâu còn loại chó này không nhỉ?
Trước nay nhà mình cũng nuôi vài đời chó,nhưng chắc do không có kinh nghiệm chọn chó Tây or xui xẻo thế nào mà thường mấy con chó Tây đều rất hiền,chẳng trông nhà được,mà lại hay bị bệnh,còn chó ta thì lại rất khôn,trông nhà tốt,nhưng mà hồi ấy,chó ta hình như lai hay sao mà to quá,mình chỉ thích nuôi chó ta vừa và nhỏ thôi :)
chó 4 mắt thì nhiều lắm chỉ có điều là lông không đc xù như con trong hình và tai không được to bằng nữa

dungkullboy

chó này nhà mấy có mấy em liền..mới đẻ được 2 tháng..chẳng biết bây giờ bạn nào còn quan tâm không LH 0972884300
hay là chó béc lai nhà mình cũng có

psyduckno07

mình cũng đang cần tìm 1 con 4 mắt đen , ai có chó mới để cho mình với . mình ở hcm :x

mualarung

thớt học bách khoa HN phải ko. Mình cũng vậy, cũng yêu thích giống chó ta 4 mắt này. Mình ko có nhà HN, chỉ làm tại HN nên cũng ko trực tiếp nuôi trên HN đc, may là nhà ở quê rộng cũng nuôi được mấy em chó ta, cuối tuần nào cũng về thăm mấy em cún. có ít ảnh chia sẻ với anh em.

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chó này là chó Bắc hà đó, các bạn trẻ ạ, lên chợ bắc hà vào ngày chủ nhật co nhiều