• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bé mèo bị tiêu chảy về nhà mới

Tình hình là các bé mèo bị tiêu chảy đã được về nhà mới. Các bé đã hoàn toàn khỏe mạnh. Giờ các bé đã ăn khỏe, chạy nhảy suốt. Mila nhà mình lúc đầu gầm ghè sau toàn đi trêu mấy bé mới buồn cười.:)) Giờ tuy đôi lúc chúng còn gầm gừ nhau nhưng về cơ bản đã hòa hợp được. Vì bạn Azu luôn muốn cập nhật thông tin của các bé, nên từ giờ mình sẽ thường xuyên update hình các bé lên đây!;)

Đây là bé mèo đực. Mình đặt tên là Leo (Leo ko nhút nhát chút nào đâu nhé, quấn người còn hơn bé mèo cái:)))

Đây là bé mèo cái tên Samy (Toàn thích rúc vào người chủ để ngủ cho ấm=)))

Hình 2 đứa bên nhau nè:
Cái này là 2 đứa cứ tranh nhau nằm trên chân chủ, nơi thường trực của Mila, Mila cứ đứng bên dưới gầm ghè rùi nhìn mình thảm thiêt, chắc tưởng bị bỏ rơi=)))

2 bé ngạc nhiên lắm khi cô chủ của chúng vừa chụp ảnh vừa cười rũ rượi vì chúng có bộ dạng quá buồn cười=))

Nhân đây xin cám ơn tấm lòng của bạn Azu va bạn của bạn ý vì đã cưu mang 2 đứa nhóc (hiện tại là của nhà tớ ;;)) khi chúng bị bệnh. 2 bạn ý rất nhiệt tình, thậm chí còn đưa mèo tới cho tớ nữa:x. Xin các bạn hãy yên tâm là 2 nhóc đã tìm được nơi ở hp rồi nhé.;)

Azu

Member
mèo con ăn no quá cũng có thể bị tiêu chảy, nhất là bé mèo cái nó ăn không biết dừng đâu, bạn cho chúng nó ăn vừa vừa thôi nhé :) nhìn gầy cũng muốn vỗ béo lắm nhưng hẵng từ từ.
Bé mèo kia của bạn bao nhiêu tuổi rồi ? Đã hết đi ngoài chưa ?
btw bài này để nhầm box rồi >___> phải để bên Bạn và mèo của bạn chứ.

hix để bên đó tớ sợ cậu ko tìm thấy rồi lại nói tớ ko post bài như đã hứa thì khổ. Bé mèo kia của tớ mới 7 tháng, vừa trải qua 1 trận cảm lạnh xong nên gầy đi nhiều. hình em nó la chữ ký với avata của tớ nè. bi giờ nó khỏe nhiều rồi, hôm nay tụi nó nghịch như quỷ, phá nát cả đống sách vở tớ để trên bàn:)|!!

Azu

Member
Tớ theo dõi forum kỹ lắm, sót được mới là lạ :> forum có luật đâu thể thuận cho mình là làm tùy tiện. Giờ xin mod chuyển box là được.
2 đứa này nó khôn lắm, mấy thứ đồ chơi thường chúng nó không hứng thú gì hết :< chắc phải kiếm cái gì ngoài ngoài trơi chúng nó chưa thấy bao giờ mới hứng :-?
Hay bạn mua cho chúng nó quả bóng hay con lật đật xem. Mèo nhìn chung thích những thứ chuyển động và phát ra âm thanh nên cứ dựa vào đấy để nghĩ ra đồ chơi cho chúng nó thôi ;)

mod chuyển giùm về đúng box hộ tớ với nha. sr vì lỡ vi phạm! Tại tớ ko biết! mấy đứa nó vừa làm 1 bãi trên cái chăn của tớ và ck tớ @@! anh ấy đang cáu nhặng xị cả lên!:p

Azu

Member
chết biết ngay mà :-w phải tẩy thật sạch cái mùi ấy đi, chứ 2 đứa này giỏi lắm, đã đi vào đâu thì lần sau kiểu gì cũng tìm đúng chỗ ấy đi vào. Đám dây dợ sau máy tính của tớ cũng lãnh đủ một bãi của Sammy, Leo lần sau nó tìm đúng chỗ ấy nó tè vào. May là 2 đứa này còn bé nên nước tiểu mùi không ghê lắm. Chắc vì chưa quen nên chúng nó đi bậy thôi, chứ tìm được chỗ là răm rắp đâu vào đấy ngay. Hôm đầu tiên đem về cũng tự chúng nó tìm đúng lỗ cống tè vào chứ tớ không hướng dẫn đâu :p nhưng chỗ ị thì phải công phu hơn nhiều. Tớ bắt quả tang tại trận y đang cong mông lên chuẩn bị nên túm ngay đặt thẳng vào chậu xỉ, từ đấy mới biết.
Bạn đừng dọn sạch mà lau 1 phần bằng giấy toa lét, bỏ vào chậu xỉ, hoặc lấy giấy toa lét ẩm lau mông chúng nó, dí mũi ngửi rồi bỏ chậu xỉ xem có được không ?
Còn chỗ ị bậy, lấy vỏ chanh hoặc cam, xát tinh dầu thật kỹ vào chỗ ấy. Mèo ghét mùi cam chanh lắm hy vọng có tác dụng.
Bạn có chồng rồi à :-o thế cố nói nhẹ để người cùng phòng tha thứ cho 1 2 hôm đầu vậy ;;)
à quên phân còn bị lỏng không ?

phân rắn hết rồi! chồng tớ đang định trêu mấy con mèo nhốt vào chăn thì bị dính "mìn". anh ầy tức điên lên được. cũng may ko phải dạng người hay quát tháo:)). thế là ko thèm nói chuyện với tớ và mấy còn mèo nữa. nhưng giờ lại bình thường rùi. ;). ngày mai phải đi giặt giũ chăn màn thui!=))

mà quên mấy đứa nó cũng biết chọn chỗ lắm chứ. chỗ tớ nằm tụi nó ko ị ị ngay chỗ ck tớ nằm =)). tớ trêu bảo "may là anh trêu tụi nó nhốt vào chăn nên chỉ có tay anh bị dính "mìn" chứ nếu anh ko biết mà lát đi ngủ nằm phịch vào chỗ đấy thì thôi rồi" :)). thế thì chắc anh ấy cho samy với leo vào thùng nằm ko cho nằm trên giường mất=))

meonho124

Member
Cảm ơn nhưng tấm lòng vàng dành cho các bé mèo :D
Chúc các bé hay ăn chóng lớn nhé
Mèo ta nhìn người thì thuôn thả gầy gò nhưng khi ôm ấp vào người cảm nhận được hơi ấm của các bé rất rõ , tình cảm lắm :p