• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bé Dollar và Euro đáng iêu nhà mình

mitomudon

Mình quyết định đăng ký trên vietpet theo lời khuyên của ông anh vì lý do muốn khoe với nhiều người hơn vẻ đẹp không thể chối bỏ của các tình yêu nhỏ, nữa là để giao lưu với các bạn iêu mèo và những em mèo xinh đẹp khác.
Hiện mình đang nuôi 3 em mèo tất cả. 2 em mèo ta, gọi tên là Đô Đô và La La $$, em còn lại là mèo Anh lông ngắn gọi là Oi oi, viết tắt từ đồng Euro :p
cả 3 bé đều đã hơn 6 tháng, rất đẹp trai và siêu ăn ảnh. Mong cả nhà ủng hộ :D

Sự biến đổi của đồng Đô La sau 4 tháng 8->

Dollar diện áo mới.

Đô-La theo phong cách Bến Thượng Hải 8->
Ảnh 2em Đô La nhiều vô số, nếu được cả nhà ủng hộ nhiệt tình, mình sẽ post thêm. hihi

Tiếp theo là đến em Oi nhé. Em Oi mới về với mình được hơn 1 tuần thế nên vẫn chưa có sđầu tư nhiều :">

Phong cách Halloween

Đang chđược chị cho ăn đây nè

meonho124

Member
:-o Trời ơi nhìn ảnh bé Đô với La kìa sau 4 tháng kìa thật ko nhận ra , hình như là có cả cơ bắp nữa lại thấy bụng bự , bạn chăm khéo quá , sao các em mập thế . Nhìn 2 đứa rực rỡ ghê cơ , mắt bé Đô thì tròn xoe trông như con gái ấy .Hai bé giai mà mặc áo nữ tính ha , nhìn như 2 nàng công chúa :))

:p bé Oi cũng xinh nữa .
Chúc các bé luôn hạnh phúc với ngôi nhà thần tiên của mình nhé 8->

thongcr

Bạn chăm mèo sao mà mèo béo tốt quá vậy? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với được không? 2 pé nhà mình mới 3 tháng và khá là còi

linhlamhn

Member
Đô La phát tướng nhanh ghê, lại còn chịu ngồi im làm dáng chụp ảnh nữa ... ngoan quá là ngoan...:)):)):))

mitomudon

@all: cảm ơn các bạn nhiều nha hihi.
mình chỉ cho 2 bé ăn đồ ăn sẵn của Me-O thôi. Thỉnh thoảng thì trộn thêm ít cơm, vì Đô La nhà mình cũng thick ăn cơm nữa. Thực ra do mình khá là bận, nên không có thời gian để nấu cơm riêng cho các bé. Bản thân tớ cũng ăn uống thất thường nên đành cho 2 bé ăn đồ khô để tiện :(.
Nếu có điều kiện chăm sóc, bạn cho bé mèo ở nhà ăn thêm bữa sáng là đồ khô ý. Nếu là mèo con thì ngâm hạt với sữa, hoặc nước cũng được cho mềm hạt, dễ tiêu hóa. Nếu bạn cho ăn cả cơm thì chú ý là cho các em ăn nhạt thôi, mèo ăn mặn ko tốt cho tiêu hóa. :D
Đô La nhà mình rất có khiếu chụp ảnh nhé, lần này cũng ngồi im để chị stylist cho. :))
@meonho124: Thực ra ảnh đầu tiên là e La bên trái, e Đô bên phải đấy. E La trông giống gái nhỉ, mắt tròn xoe trông tội tội thương thương 8-> hai đứa nuôi cùng đợt mà cũng mỗi đứa một tính đấy.

mitomudon

Thêm ảnh Đô La nha hihi

HÌnh 2 bé khoảng 3 thánh tuổi. Lala cosplay nyan-cat. Đô Đô làm diễn diên phụ họa ;;)

Đô-La diện áo mới cho dịp Giáng sinh 2012

Merry Christmas 2012<:p

meonho124

Member
Eo ơi , mấy nàng miu nhà mình xem xong ảnh phát ghen với em Đô và La , nhà bạn có bán đồ dùng phụ kiện cho chó mèo không , sao các bé có toàn áo xinh vậy , đẹp thế .

Bạn mua hay là may đó , có đắt không , chỉ chỗ mua cho tớ luôn nhé , nếu là bạn may thì nên share cách may cho mọi ng cùng học nào ^^ , tớ nhìn thấy mê lắm rồi , 2 đứa ngoan thật mặc quần áo xinh hẳn :D

Thực ra ăn Me-O không được tốt lắm đâu nếu có điều kiện bạn đổi qua cho ăn thức ăn khô canin ý nhé , lâu lâu rảnh hay nhà mình ăn gà heo bò luộc xé nhỏ 1 ít cho mấy đứa , mấy bé thích ăn lắm đấy

milkygirl6390

Active Member
trời ơi phát điên với 2 em đô đô la la ... cho mượn hình post lên fb nha bạn >.<

mitomudon

@meonho124: quần áo là tớ mua cho các em đấy, gần đây thì cũng vài bộ là được bạn tớ may cho. tớ ko khéo tay lắm nên mấy vụ may này là mù tịt.Có cái bộ nyan-cat là tớ tự khâu thôi. hihi
Bạn chắc cũng ở Hà Nội nhỉ? Tớ hay mua ở chỗ Thuốc Bắc. Trên chợ đêm và phố Hoàng Hoa Thám cũng bán nhưng giá hơi cao. Thường thì giá giao động từ 30k -> 200k cũng có ý. Tớ thì chỉ mua tầm 70k đổ lại thôi, chuyên môn mua hàng giảm giá cho rẻ nữa. :))
Tính ra cũng tốn kém, cơ mà do thick nên vẫn đú đởn mua áo cho các em hihi.
uhm, thực ra tớ khá là bận, thế nên đành chọn đồ khô cho mấy đứa. Biết là không tốt nhưng cũng chẳng làm khác đc hx hx.
@milkygirl6390: ok bạn. bạn có thể vô link này xem nhiều ảnh hơn của 2 bé nè https://www.facebook.com/media/set/?set=a.4206856261068.159662.1574769210&type=1&l=8392b5d62e

mitomudon

Tặng thêm cả nhà mấy tấm của 2 bé Đô La hồi khoảng gần 2 tháng tuổi hihi

milkygirl6390

Active Member
Chính thức phát cuồng với 2 bạn đô đô la la. Bạn nên lập fanpage cho 2 đứa đi, đảm bảo hót ngang ngửa maru the cat :x

3 bé ngoan thật , lại còn tạo dáng để chụp hình nữa. Nhà mình toàn hình chụp trộm thôi, chả tạo dáng gì được!

TRời ơi, 2 bé béo hơn cả thằng xinhe nhà mình ạ.iu lắm lắm lắm cơ >".< kể cả là mèo ta nhưng 2 bé vẫn đẹp tuyệt trần, vậy là không nhất thiết là mèo tây mới đẹp, mình thi thoảng cũng may quần áo cho thằng xinhe nhưng toàn mặc được có 1 hôm là thay bộ khác, thi thoảng mẹ mình có vải thừa mình mới may thôi chứ không phải mình thường xuyên may, mấy cái áo mình làm cho bẽaassuu èo, để khi nào mình cho bé mặc up lên nhé, bạn mua quần áo cho 2 bé mèo ở đâu đấy?đẹp ghê, nếu chỗ đó bán rẻ thì càng tốt vì mình là học sinh nên ngoài tiền ăn sáng mỗi thứ 4 mình chỉ được cho mỗi 10k à! tiết kiệm mua áo cho thằng xinhe nhà mình vậy, cho mình địa chỉ nhé:-*;;):x>:D<;)