• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bé cần tìm nhà mới...

lonton

Member
mình lại mới nhặt được 1 bé mèo con khóc meo meo ngòai sân buổi sáng...haiz nhà 9 đứa rồi kg chăm nổi nữa...còn 2 ngày nữa là khởi công xây nhà...mình muốn tìm cho các bé 1 người chủ mới thích yêu thương,nựng nịu,vuốt ve các bé nhiều...vì tụi nhỏ đã quen được như vậy...ai có khả năng chăm sóc thì nhận nuôi gíup mình với...nhưng cho mình xin có 1 tí điều kiện nha...
_cho mình sang thăm tụi nhỏ,sẵn kết bạn với chủ luôn...hihi
_phải giữ cẩn thận kg để mất.kg để bé bị ngược đãi ...hix hix sợ lắm
_kg cho ăn thịt chuột,gián vì tụi nhỏ quen ăn thức ăn chín rồi ,ăn bậy bạ sẽ ...
chỉ cần vậy thôi àh...thường thì nuôi 1 hay 2 bé bạn sẽ chăm sóc tốt hơn và bé cũng được yêu thương nhiều hơn...mình nuôi nhiều vậy rất mệt, mình dành gần như tòan bộ thời gian cho tụi nhỏ ,có rất ít thời gian để làm việc khác...may mắn là ba mẹ chu cấp nếu kg đói cả đám...hihi...mà suốt ngày nhốt tũi nó trong phòng rất tội...haiz...giớ đành phải đứt ruột cho đi để các bé có môi trường sống tốt hơn thôi...
mất hôm nay cứ đắn đó có nên mang qua chị Trang hay kg, nhà chị nhiều quá rồi giờ mang cả đám qua chỉ thêm gánh nặng cho chị....nhưng nếu kg ai nhận nuôi chắc cũng phải mang qua năn nỉ xin chị nuôi giúp thôi...hixhix
vậy nha...ai có lòng xin gíup mình với...sdt của mình đây 0938 96 45 96 (sương)
àh nếu bạn nào nhận nuôi xin nhận dùm mình 1 cặp nhà, bắt 1 đứa nó buồn nó quen sống theo "bầy đàn" rồi...hi`hi`

nhà bạn ở chỗ nào HCM ? có biết huyện Tuy Phong tỉnh Bình Thuận không ? nhà bà nội mình ở phía đó, rộng lắm, bà cũng yêu mèo, nếu bạn có thể thì gửi mèo qua cho bà nuôi hộ ( chỉ là NUÔI GIÚP thôi, mình không lấy hẳn đâu, khi nào sửa nhà xong mình sẽ trả ). nếu ok thì mình sẽ nhắn bà trước, bạn chỉ việc gửi mèo qua thôi ( bà quí mình lắm nên việc này cũng không mấy khó khăn đâu, hihi )

bạn có thể gửi nguyên cả đàn mèo qua nếu bạn cảm thấy được, nhưng phải tới hè mình mới có thể về bà, giữ vài tháng cho bạn sửa nhà thì được chứ giữ lâu quá sẽ mất đó. vì mèo leo trèo ghê lắm, nhà bà lại có nguyên 2 hồ cá nữa, nhỡ mèo nó bắt cá của mình :D với lại nhà bà có vườn rộng lắm, giữ cho đám mèo không chạy lung tung là cả 1 vấn đề, hihi ...

Phu Dung

Moderator
Hic, Khoai ơi! Tuy Phong cách TP.HCM đến 200km cơ! Sao gửi lũ nhỏ đi được. He he, có điều Tuy Phong là vùng biển, tha hồ ăn cá biển tươi :D

lonton

Member
nhà bạn ở chỗ nào HCM ? có biết huyện Tuy Phong tỉnh Bình Thuận không ? nhà bà nội mình ở phía đó, rộng lắm, bà cũng yêu mèo, nếu bạn có thể thì gửi mèo qua cho bà nuôi hộ ( chỉ là NUÔI GIÚP thôi, mình không lấy hẳn đâu, khi nào sửa nhà xong mình sẽ trả ). nếu ok thì mình sẽ nhắn bà trước, bạn chỉ việc gửi mèo qua thôi ( bà quí mình lắm nên việc này cũng không mấy khó khăn đâu, hihi )

bạn có thể gửi nguyên cả đàn mèo qua nếu bạn cảm thấy được, nhưng phải tới hè mình mới có thể về bà, giữ vài tháng cho bạn sửa nhà thì được chứ giữ lâu quá sẽ mất đó. vì mèo leo trèo ghê lắm, nhà bà lại có nguyên 2 hồ cá nữa, nhỡ mèo nó bắt cá của mình :D với lại nhà bà có vườn rộng lắm, giữ cho đám mèo không chạy lung tung là cả 1 vấn đề, hihi ...
thanks bạn nhiều lắm nhưng xa qua mình kg thể đi được...mình đang lo lắm, đến ngày khởi công mà ba mình phát hiện ra nhiều mèo như vậy là khổ cả đám...

thuy1602

Member
Nếu bạn ở HN thì tốt quá, ngoài này mà ai đăng ký cho mèo là có người nhận nuôi ngay. Khổ thân các bé quá...

lonton

Member
2 be' da dc ban bebiunu nhan nuoi roi....mong rang be se co 1 moi truong song tot hon...cam on Thao nhieu nhe...co gang cham soc tot 2 be va giu gin can than dum mih nha...

Hai bé đã được bạn Pebiunu nhận nuôi rồi. Mong rằng bé sẽ có một môi trường sống tốt hơn. Cảm ơn Thảo nhiều nhé! Cố gắng chăm sóc tốt hai bé và giữ gìn cẩn thận dùm mình nha!

Bạn Lon ton lưu ý: viết bài không dấu là vi phạm nội qui của diễn đàn. - Mod Phù Dung

pebiunu

Member
cảm ơn chị, không biết em có đủ điều kiện để chăm sóc 2 em được như chị không nhưng em sẽ cố hết sức, các em đều rất hiền và dễ thương, mong 2 em sẽ yêu thương và hoà đồng với Tiểu Khả Ái :D
Y!M: super_beo911@yahoo.com(bé Quỳnh) - 0902.760.920 :X
Y!M: maithao_2012vn@yahoo.com(chị Thảo) - 097.97.20120 :X

lonton

Member
lo quá đi, lúc sáng mấy người thợ đập mấy bức tường làm tụi nhỏ hỏang sợ chạy lung tung...giờ vẫn còn 4 đứa lớn và 3 đứa nhỏ...ai có thể nhận nuôi dùm mình 2 đứa lớn nữa đc kg...bé Kưng và bé Đậu Đen về nhà bé QUỲNH mình yên tâm lắm rồi...mấy đứa còn lại mình kg có thời gian mang đi gởi nữa..haiz...hiện tại mình nhốt tụi nhỏ trong cái lồng đến tối mới thả ra cho đi chơi loanh quanh trong phòng,còn sáng thì nhốt lại, cứ như vậy suốt 2 tháng thật sự là kg ổn...

ừ, nếu bạn ở HN thì có lẽ sẽ dễ dàng hơn rồi. tiếc thật, nếu nhà bà mình xa quá thì mình cũng không làm gì được, mình chả có cách nào khác cả :) thôi, chúc các bé của bạn may mắn vậy nhé

giabao

ừ, nếu bạn ở HN thì có lẽ sẽ dễ dàng hơn rồi. tiếc thật, nếu nhà bà mình xa quá thì mình cũng không làm gì được, mình chả có cách nào khác cả :) thôi, chúc các bé của bạn may mắn vậy nhé
==

Mình có 2 mẹ con mèo tam thể trắng rất đẹp, mình sắp có baby nên kg thể nuôi mèo, bạn nào thích nuôi mèo thì gọi mình nhé: 0903743829 - Bảo.
Thân chào

lonton

Member
hiện tại còn gởi 2 bé ở nhà của Thảo...2 bé trắng toàn thân đuôi đen...làm ơn nhận nuôi giúp mình với...please

Piggy

Member
Nhà bạn ở đâu, mấy bé nhỏ là bao nhiêu tháng tuổi. Nuôi giùm là nuôi luôn hay bạn xây nhà xong sẽ mang về.

Mình có 2 mẹ con mèo tam thể trắng rất đẹp, mình sắp có baby nên kg thể nuôi mèo, bạn nào thích nuôi mèo thì gọi mình nhé
hỏi chấm ... nghĩa là sao ? ý bạn là bạn muốn mình nuôi giùm á ?