• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác xem giúp em với.

rongbien

Member
Em lúc nào cũng giữ lời hứa bác Long ạ, miễn là bác không chê. Viên gạch của bác là đầu tiên và duy nhất đó.
cám ơn chú thuỷ trước nhé ,khi nào em mi sinh thì chú cập nhật thường xuyên để anh còn xem để chấm có đúng ko chú ?

ngocsat

Member
Tớ đoán thử nhé em này sinh từ 9 đến 10 nhóc . Sẽ toàn mầu đen .Toàn bộ xoáy kiếm.Nếu đúng xin bác cho 4 nhóc.Các bác làm chứng cho em.

TA_HUA

Member
Tôi đoán Mi sẽ đẻ 9 con nhưng chắc nó chỉ giữ lại được 8 vì Mi chỉ có 8 vú :D:D:D. Nếu đoán đúng xin cả đàn luôn, biếu bác Ngocsat 4 con nếu bác chịu làm chứng cho em.

Thủydx

Member
Hic hic, dự đoán của các bác khiếp quá :)):)):)).
Kết quả đê!!!!!!!!!!!!
18h15' tối qua (25/10) Mi đã sinh hạ cháu đầu tiên, và kết thúc vào lúc 20h30' cũng ngày với tổng số 9 cháu: 5 cái, 4 đực tuy nhiên do sơ sảy của hai anh em nhà em, thiếu kinh nghiệm để con cuối cùng bị mẹ nó mệt, cắn rốn không chuẩn, cắn sát quá dẫn đến chảy nhiều máu và cháu nó ra đi:(:(:(, hai anh em đang hớn hở mừng vui thì mặt thẫn thờ không nói được câu nào ngoài hai từ sót ruột:(

Nhưng dù sao thì lứa đầu tay, như thế cũng có thể coi là thắng lợi.:-bd

Cuối cùng: 8 cháu: 5 cái, 3 đực; 7 đen, 1 đỏ, tất cả đều xoáy kiếm:-bd, hôm nào rảnh sẽ post ảnh cho anh em thưởng thức:D

Songbac

.....................
:-bd :-bd :-bd
Tốt rồi, danh sách cứ theo mức độ ưu tiên Thủy nhá >:D<
Con khủng nhất lại tạch, tiếc thật. Nếu Mimi không đủ sữa cho tụi nhỏ thì chuyển vợi 3-4 nhóc con qua anh chăn sữa ngoài cho nhá, hihi......

Hic hic, dự đoán của các bác khiếp quá :)):)):)).
Kết quả đê!!!!!!!!!!!!
18h15' tối qua (25/10) Mi đã sinh hạ cháu đầu tiên, và kết thúc vào lúc 20h30' cũng ngày với tổng số 9 cháu: 5 cái, 4 đực tuy nhiên do sơ sảy của hai anh em nhà em, thiếu kinh nghiệm để con cuối cùng bị mẹ nó mệt, cắn rốn không chuẩn, cắn sát quá dẫn đến chảy nhiều máu và cháu nó ra đi:(:(:(, hai anh em đang hớn hở mừng vui thì mặt thẫn thờ không nói được câu nào ngoài hai từ sót ruột:(

Nhưng dù sao thì lứa đầu tay, như thế cũng có thể coi là thắng lợi.:-bd

Cuối cùng: 8 cháu: 5 cái, 3 đực; 7 đen, 1 đỏ, tất cả đều xoáy kiếm:-bd, hôm nào rảnh sẽ post ảnh cho anh em thưởng thức:D
HaHaHa vậy là mình cũng đoán trúng 1 nữa " 1 vàng còn lại đen hết " chỉ có điều là 7 đen chứ ko phải 4 . Vậy đoán trúng 1 em vàng thì có được bắt em vàng ko bác Thuỷ. Chúc mừng bác , ráng để nuôi hết , mai mốt bọn chúng lớn dẫn đi săn sư tử hay cọp cũng được , nếu ko có cọp thì săn heo rừng bán cũng được giá đó bác =))=))=))

TaiVenh

Active Member
Tôi đoán Mi sẽ đẻ 9 con nhưng chắc nó chỉ giữ lại được 8 vì Mi chỉ có 8 vú :D:D:D. Nếu đoán đúng xin cả đàn luôn, biếu bác Ngocsat 4 con nếu bác chịu làm chứng cho em.
Ông Hứa này đoán là chuẩn nhất:-bd. Chú Thuỷ kiểu này mất cả đàn về Bắc Ninh rồi. Chúc mừng ông Hứa với mức tăng đột biến của quân số nhé :)):)):)).

Bác Ngocsat và chú HP đoán cũng chuẩn, nhưng theo em vẫn thua chú Hứa.

Từ giờ anh em ai sắp có puppies xin mời cứ post ảnh lên đây để "thày" Hứa xem. Kiểu gì cũng trúng phóc :p.

Thủydx

Member
Hahaha, thầy bói Hứa này bậy lắm, hehe, lại còn đòi bắt cả đàn mới đau chứ, nhưng ông ấy bói chuẩn quá, chắc phải chuyển cả đàn sang Bắc Ninh thật:D. Bác Hứa chuẩn bị mà ôm bom nhé:)):)):)). Nhưng cứ theo suy diễn của ông bói này thì em lo lắm, con Mi nhà em có 8 vú, nhưng chỉ 6 vú có sữa thôi :(( :((

@hoàng Phương: bác đoán chuẩn..........25%, hehe, cả đàn được 9 con, 2 con vàng, con bị tạch là con vàng bác ạ, :D

Tình hình bầy con thế nào rồi , sao bác ko post hình cho anh em xem , để tiện theo dõi sự phát triển của bọn nó

Thủydx

Member
Xin lỗi ACE vì đã không post hình đàn cún con, khổ quá em sợ post lên có anh em nào nhìn thấy cầm lòng không đặng lại khó xử cho em, mong ACE thông cảm^:)^^:)^^:)^

Còn về phần các cháu nó, vẫn khoẻ mạnh, lớn lên từng ngày, mẹ nó hiện tại vẫn đủ sữa cung cấp cho 8 cái miệng háu ăn. Mỗi lần chúng nó bú em phải nhắc ông anh cho 4 con bú, 4 con vào chậu:D thay ca nhau, ưu tiên mấy chú bé hơn...

Báo cáo hết, có tình hình gì mới em sẽ báo cáo tiếp với ACE quan tâm.
Cảm ơn mọi người.

bác nên theo dõi cân nặng từng tuần một , để sớm phát hiện em nào tăng cân chậm , mà cứu chữa kịp thời . Lúc trước bầy chó con nhà mình , vừa sanh ra là cân liền , rồi mỗi tuần mỗi cân đo đong đếm để kiểm tra xem có phát triển đều ko ? như vậy sẽ đoán được con nào sẽ cao to hơn con nào