• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác xem giúp em sammoyed của em có phải salo ko?

vuongvnn

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi với
Hôm 1-8 em tắm cho sam thì thấy hoa của nó sưng và có dịch nhày trắng đục
2/8 em thấy hoa sưng to hơn,có máu màu hồng nhạt nhưng ít lắm
6/8 hoa vẫn sưng to,máu màu đỏ nhạt nhưng vẫn ít ko rớt ra sàn ,5 ngày rồi mà vẫn chưa thấy máu đỏ rớt ra sàn.em lấy giấy chấm vào thì nó như hình dưới ạ
Vậy em phải tính ngày salo của nó như thế nào? Có khi nào nó chỉ ra thế này mà ko ra máu đỏ ko?

lovekiss

Member
tiếp tục quan sát đi bạn hnay là 7 8 ngày rồi gần cho phối giống được rồi đó :). Không phải máu rớt ra sàn là rớt ào ào đâu bạn, đôi khi có một hai giọt thôi, hoặc em nó chây mấy vệt đỏ dưới sàn thôi bạn cũng đừng lo qua. Bạn nên tìm chó đực ngay bây giờ đi vì mình nghĩ còn vài ngày nữa là em nó chiệu cho phối rồi đó

quất luôn và ngay còn kịp, không có lỡ chuyến đấy bạn ah. Cứ cho tiếp xúc với chó đực 1 ngày là biết ngay, nếu nó chịu thì cứ để chó nó bao cao su luôn nha