• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác xem giúp em là chó LÀI hay chó LAI?

NBDuonga

Member
Hôm trước về quê, em gặp em này và rất mê. Trông rất đẹp nhưng em không chắc là giống chó Lài hay chỉ là một chú chó Lai. Mong các bác giàu kinh nghiệm xem và đánh giá giúp em.
Thông tin cơ bản:
+ Giới tính: Cái
+ Tuổi: khoảng 01 tuổi
+ Màu lông: Vàng
+ Nguồn gốc: Điện Biên
+ Chó bố mẹ: Chưa rõ (theo chủ nhà thì là chó của người Mèo)
+ Tính cách: Thông minh, nhanh nhẹn, biết vâng lời, sủa rất to, trông nhà tốt.
+ Đặc điểm nổi bật: Lưỡi có đốm, chân sau huyền đề kép.
Hinh ảnh của em nó đây ạ:

Xem ai nào?

Ú òa!

choman

Member
Mình cũng không có kinh nghiệm lắm.Nhưng phải công nhận là em ấy đẹp thật.Mong các cao thủ chỉ giáo về giống chó này

binhdan

Member
em nay là chó lài đấy bạn ạ.nếu dinh được về hà nội thì có em lài đực của TGĐV chờ sẵn rồi.

:-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd:-bd :-bd :-bd

Em Lài này đúng siêu mẫu rồi bác ơi !
Bác cho anh em hỏi em nó bao nhiêu kg vậy :D , có cho đi thử săn bắt gì không, đã sinh lứa nào chưa vậy bác :D . . .

Anh em HÀ Nội vẫn luôn ấp ủ hi vọng có giống này - một giống chó tuyệt vời :-bd :-bd :-bd

Bác xem thử chú đệ lãng tử phiêu bạt giang hồ phong trần này của gia đình em nhé ;) :

. . .hồi còn niên thiếu:) . . .

. . . bây giờ trai tráng( đang lúc tập quân hành nên hơi bị "săn":D)

. . . . now- bây giờ đang tiếp tục tập luyện khóa . . . chiến đấu :-bd - - - dọc ngang khắp nẻo đường :-bd, thường cho chiến tập với em PITbull gần nhà :-bd, sáng nay vừa tẩn em xoáy đen, chuyên thả rông, đi bắt nạt chó con và trẻ em :)) :)) :)) . . . .
. . .
và . . .
( em sẽ nhanh cập nhật thêm hình ảnh em nó bây giờ :D)-dạo này ít ảnh ót quá :D :D :D

.Hi vọng một ngày mai không xa , . . . Sói Vàng được kết duyên với cô nàng đẹp xinh này:love struck: :love struck: :love struck:
- - - Một tương lai tươi đẹp :

:love struck: :love struck: :love struck: Hạnh Phúc Tình Yêu Gia Đình :love struck: :love struck: :love struck:

Và mọi người sẽ sớm có và sống với những người bạn tuyệt vời này ! :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

NBDuonga

Member
T-G Động Vật; [I nói:
Em Lài này đúng siêu mẫu rồi bác ơi !
Bác cho anh em hỏi em nó bao nhiêu kg vậy :D , có cho đi thử săn bắt gì không, đã sinh lứa nào chưa vậy bác :D . . .

Anh em HÀ Nội vẫn luôn ấp ủ hi vọng có giống này - một giống chó tuyệt vời :-bd :-bd :-bd

Bác xem thử chú đệ lãng tử phiêu bạt giang hồ phong trần này của gia đình em nhé[/I] ;) :[/I][/I]

343644]

Em nó tên là Ki, vẫn còn là "trinh nữ", về cân nặng và săn bắt thì em cũng không được rõ lắm. Em nó ở quê nên chạy nhảy thoải mái, rất thích chơi đùa với người quen. Chơi với nó xong ra về nó cứ ôm chặt vào chân không cho về, thương lắm.

Chú chó của bác T-G DV trông đúng chất lãng tử, oai phong quá. Em xem kỹ và thấy đuôi của chú này dài, gốc đuôi thon, cụp xuống được, vểnh lên cũng được (trông giống cờ lau), nhưng tại sao nàng Ki mà em chụp ở trên đuôi lại chỉ vểnh lên thôi nhỉ? (Gốc đuôi lại không thon). Mong các bác giải thích cho em biết với.

up cho một giống chó đẹp , em cũng đang ao ước có được một em đây
anh em nào có thông tin về giống chó này thì post lên anh em tham khảo với

tonduongPQ

Member
không biết có phải lai bec không? gần nhà mình cũng có em như vậy nhưng màu xám, màu của em này rất hay, (màu chó ta, dáng chó lài, mặt becgie,...) dáng và mặt đẹp, con này mà được quan tâm dạy bảo thì nuôi chơi cũng hay. Hôm nào ghé TGDV ,,,,,,,ngắm em lài nhà chú nhỉ...

hoangtkv

Active Member
Em nó tên là Ki, vẫn còn là "trinh nữ", về cân nặng và săn bắt thì em cũng không được rõ lắm. Em nó ở quê nên chạy nhảy thoải mái, rất thích chơi đùa với người quen. Chơi với nó xong ra về nó cứ ôm chặt vào chân không cho về, thương lắm.

Chú chó của bác T-G DV trông đúng chất lãng tử, oai phong quá. Em xem kỹ và thấy đuôi của chú này dài, gốc đuôi thon, cụp xuống được, vểnh lên cũng được (trông giống cờ lau), nhưng tại sao nàng Ki mà em chụp ở trên đuôi lại chỉ vểnh lên thôi nhỉ? (Gốc đuôi lại không thon). Mong các bác giải thích cho em biết với.
Chó vểnh đuôi lên là nó đang cảnh giác và nó muốn khẳng định lãnh thổ nữa bạn ạ. Cái đuôi thể hiện uy quyền của con chó, nếu trong cả đàn chó thì con đầu đàn bao giờ cũng vểnh đuôi, các con khác không được vểnh đuôi cao hơn con đầu đàn nếu không là bị tẩn.

Con chó của bạn khôn đó, chân huyền đề kép, nếu mua được thì phải mua nhé, hàng quý hiếm đó bạn ạ.

GA_DONG_TAO

Active Member
Con này đúng là chó Lài, anh em cùng mẹ với chó Lai... Chả biết các bác láy khái niệm chó Lài ở đâu? Chỉ là mấy em chó lai beg ngày xa xưa mà người dân ở quê hay laivới chó ta để chó có ngoại hình thật to, sủa to để trông nhà.

NBDuonga

Member
Chó vểnh đuôi lên là nó đang cảnh giác và nó muốn khẳng định lãnh thổ nữa bạn ạ. Cái đuôi thể hiện uy quyền của con chó, nếu trong cả đàn chó thì con đầu đàn bao giờ cũng vểnh đuôi, các con khác không được vểnh đuôi cao hơn con đầu đàn nếu không là bị tẩn.

Con chó của bạn khôn đó, chân huyền đề kép, nếu mua được thì phải mua nhé, hàng quý hiếm đó bạn ạ.
Cảm ơn bạn nhiều! Mình đang vận động nhưng gia chủ vẫn chưa đồng ý bạn ạ. Mình cũng mê nó lắm.

Con Lợn Lòi

Active Member
Hic, Đây không phải chó Lài đâu, đây là dòng dingo vàng - dingo Đông Dương:D ( có thể pha chút máu GSD) chứ không phải chó Lài. Ở Hưng Yên gần quê hương gà Đông Tảo có 2 em y vầy nhưng màu vàng hơn, và chân cầu Đuống cũng có một em như vậy ...

Mấy người chưa nuôi, chưa biết về giống chó Lài xin tìm hiểu nữa đi nhé. Có biết rằng ở Việt Nam có bao nhiêu giống chó không ? Đừng nghĩ đơn giản cứ chó ta mà to cao thì cho là chó Lai béc nhé, cả một biển trời kiến thức về các giống chó bản địa ở Việt Nam đấy !
Và cho hỏi đây có phải chó lai béc không ?

Thân !

Hic, Đây không phải chó Lài đâu, đây là dòng dingo vàng - dingo Đông Dương:D ( có thể pha chút máu GSD) chứ không phải chó Lài. Ở Hưng Yên gần quê hương gà Đông Tảo có 2 em y vầy nhưng màu vàng hơn, và chân cầu Đuống cũng có một em như vậy ...[/QUOT

bác cho anh em chiêm ngưỡng mấy chú này nhé !

Hic, Đây không phải chó Lài đâu, đây là dòng dingo vàng - dingo Đông Dương:D ( có thể pha chút máu GSD) chứ không phải chó Lài. Ở Hưng Yên gần quê hương gà Đông Tảo có 2 em y vầy nhưng màu vàng hơn, và chân cầu Đuống cũng có một em như vậy ...

bác cho anh em chiêm ngưỡng nhanh về mấy chú chó này nhé !

NBDuonga

Member
Mấy người chưa nuôi, chưa biết về giống chó Lài xin tìm hiểu nữa đi nhé. Có biết rằng ở Việt Nam có bao nhiêu giống chó không ? Đừng nghĩ đơn giản cứ chó ta mà to cao thì cho là chó Lai béc nhé, cả một biển trời kiến thức về các giống chó bản địa ở Việt Nam đấy !
Và cho hỏi đây có phải chó lai béc không ?

Thân !
Cặp đôi 1 đực - 1 cái ở giữa thần thái uy nghi, đẹp quá :-bd :-bd :-bd. Đôi này mà kết hợp với nhau thì thật tuyệt :-bd.
Cảm ơn bác TGDV về những tấm ảnh tuyệt vời!