• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác xem dùm em chó gì,em mới mua

quangtc98

mình mua lại của người bạn.1 em cún hơi ốm,có xoáy lưng,đóm lưởi,và chưa am hiểu về chó nên mong mọi người góp ý và hướng dẩn dùm mình cách nuôi dưởng,có phải chó lai phú quốc không?nhận xét dùm mình
mua 300 ngàn có được không các bác,hình em nó đây,còn nhác lắm,chỉ ăn và ngủ thôi,cám ơn các bạn nhiều

http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnHdotC0M2008111531946mzq2nmvkzm1806822.jpeg

hic ! thứ nhất nhìn qua thấy chân em nó bị hạ bàn rôi , thứ 2 bạn phải cho thêm 500 hình nưa thì mới có thể có đánh giá tạm thời được (vì chỉ là đánh giá qua ảnh thôi mà). chúc vui!

catsamac

Member
Biết nói sao nhỉ?:D

Chắc chắn con chó của bạn có mang gen xoáy lưng của chó Phú Quốc. Hi vọng nó thừa hưởng được những đặc tính tốt đẹp từ chó Phú Quốc.

MinhVL

Member
Đích thị là chó Lai lai với chó Phú Quốc rồi, nuôi trông nhà giống này chắc là ổn đó người anh em ạ! vừa to, vừa dễ nuôi lại khôn vì mang trong mình dòng máu PQ, chăm sóc cho em nó cẩn thận nhé vì nghe chừng chân không ổn!

quangtc98

cảm ơn các bạn ,mình ham nuôi chó quá,nhất là bửa hôm đi tham quan trại chó của anh Sơn ở củ chi nên về thấy thằng bạn có con chó mà bỏ lăn lóc,mình mua lại chăm sóc
có gì các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo thêm dùm
chó khoảng 2 đến 3 tháng theo lời người bạn mình nói
mình nuôi để trông nhà và làm quen bước đầu tập nuôi,chắc mai mốt để dành ngân sách kiếm 1 em chó phú quốc để đi offline với các anh em

voquocbao

Member
thế thì bạn hãy cố tìm đi hén. nhưng trước hết lo tẩm bổ cho chú này đi để nó còn có dịp cho bạn nở mày nợ mặt với anh em nữa chứ. chúc bạn và chó luôn khỏe

Aipolit

mình mua lại của người bạn.1 em cún hơi ốm,có xoáy lưng,đóm lưởi,và chưa am hiểu về chó nên mong mọi người góp ý và hướng dẩn dùm mình cách nuôi dưởng,có phải chó lai phú quốc không?nhận xét dùm mình
mua 300 ngàn có được không các bác,hình em nó đây,còn nhác lắm,chỉ ăn và ngủ thôi,cám ơn các bạn nhiều

http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnHdotC0M2008111531946mzq2nmvkzm1806822.jpeg
Đây chắc chắn là con chó ta có cái bờm PQ đẹp, do đó giá 300 cũng đẹp, con này chắc phải trên 4 tháng tuổi, ít vận động. Bạn chịu khó cho vạn động, bổ sung canci chân sẽ hết hạ bàn.

chulevinh

Member
mình thấy cứ nuôi chó khôn là được, con nào khôn cũng thật là quí giá... ko nhất thiết phải chó đắt tiền hoặc thuần chủng mới là no1... nhưng cũng tùy vào cách chơi của từng người, có người thick thế này, có người thick thế kia...

sao trông em nó hom hem thế bác ơi.có lẽ chủ cũ của nó không quan tâm nhiều đến em nó rồi,trông có 1 cái xoáy trên lưng đó bạn,

Kulptc1

Member
Bị hạ bàn hay không chỉ ở 1 hình tư thế ngồi thế này cũng khó khẳng định được,nhưng ở độ tuổi này bạn cũng nên cho cún ăn nhiều thức ăn có canxi và cho tắm nắng hàng ngày.Nhưng nhớ đừng cho tắm nắng lâu quá nhất là khi vừa mới tắm xong,chừng 5 đến 10p là đủ rồi.Chó lai hay thuần chủng cũng vậy thôi,bạn đã mua về thì cố gắng chăm sóc cho em nó thì bạn sẽ thấy yêu nó ngay thôi.Mình cũng đang nuôi 1 chú PQ lai lại còn bị khèo chân nữa cơ,nhưng mình vẫn rất thích và yêu nó.
Thân Mến!Kul.

quangtc98

mình đang cố gắng tẩm bổ em nó đây,cố gắng cho em nó có da có thịt thì chụp ảnh em nó lên cho các bác xem,dù gì đi nửa thì chó của mình chăm sóc từ nhỏ thì mình củng được vui rồi phải không các bác

quangtc98

vài hình ảnh cún sau 1 tuần bồi dưởng

sau 1 tuần chăm sóc em nó ,nay có vẻ mởn da thịt chút síu,có vẻ giống becgiê lai với Phú Quốc

cao:25 cmm
nặng:3.5 kg
các bạn nhận xét dùm em nhé,cám ơn nhiều

kevuitinh

Member
mình ko thấy ảnh , chỉ thấy x , mà nếu bạn post trong mục chó PQ thì bạn đã nghĩ nó là chó PQ rồi còn gì :D:D:D , hỏi làm gì cho mệt , :D:D , nhưng dù là chó gì thì bạn cứ nuôi cho tốt thì nó sẽ khôn lanh thôi và trung thành với bạn , thân