• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác vào giúp giùm e chó e bị bệnh gì ?

pelanbd

lúc e mua nó về đã bị bệnh sẵn rồi ,chủ cũ của nó nói là do bị xịt thuốc diệt mũi lên mình nó nên mới bị rụng lông như vậy ,e đem về tắm rửa sạch sẽ hết bọ chét rồi mà sao em thấy còn trứng quá trời nhìu luôn ,và bị rụng lông,theo em thấy hình như là nó bị ghẻ ý ,ccs bác có cách gì chỉ cho em để em diệt sạch hết chúng và cho lông nó mọc lại ,xin chân thành cảm ơn .

sake

- Nếu bị bọ chét thì mua đúng thuốc mà dùng, đừng dùng linh tinh kẻo ảnh hưởng đến sức khỏe của chó.
- Bạn phải diệt hết trứng con bọ chét trên người nó đi đã, vì nếu vẫn còn thì nó sẽ vẫn hút máu của vật nuôi.

pelanbd

mình dùng shampo ,mà gjiowf làm sao cho hết trứng ,tắm hoài mè chẳng thấy nó rụng gì hết

Chó bạn bị xà mâu rồi đó. Sao bạn ác quá, lấy thuốc xịt mũi xịt lên da nó. bạn thử tự mình xịt mình thử xem. Hồi trước nhà bà con mình lấy thuốc xịt mũôi xịt bọ chét trên con chó 1 hồi con chó nó trúng độc chết luôn kìa!

Loo

Member
Chó bạn bị ghẻ xà mâu, không cần kê mũi vô cũng nghe mùi hôi đặc trưng của nó! Mùi này day dẳn, có khi trị cả năm trời vẫn còn phảng phất mùi dù chó đã hết ghẻ! Cần điều trị trong lẫn ngoài: Trong, chích thuốc trị ký sinh trùng (ve, bò chét, cái ghẻ). Ngoài, tắm lá cây chát hoặc tắm bằng thuốc Gynofar pha loãng (thuốc nước vệ sinh phụ nữ màu xanh lá cây). Khi chó hết ghẻ thì cho uống thuốc bổ lông: Dầu cá Omega 3, Vitamin H, B5.

pelanbd

,mình ko có xịt thuốc diệt muỗi lên ,chủ cũ của nó xịt lên ,khi đi mua nó đã bbij rồi ,thấy chúng nó tội mình mới mua nó ,2 con đó cả triệu đó .ko biết có chém hok mà thấy lũ nó tội nghiệp nên bỏ tiền ra mua về rồi tắm hoài mà hok thấy hết mới lên đây xin ý kiến cách tắm sao cho mẩy e nó hết