• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác sĩ giải thích giùm em tí nhé!

petspro

Member
Bé Sammy nhà em giống Golden vừa lên giống đc khoảng 4 ngày -> 6 ngày

hôm wa em thả bé đực ra sân cùng bé sammy rồi về nhà !

Hôm nay nghe ng làm báo lại là tối hôm wa thấy 2 bé dính lẹo =.= vậy là sao sao sớm vậy các anh

Em tính hôm nay cho ng ta qua đỡ cho 2 bé giờ có cần ko!

có nên thả tiếp cho phối tự do ko các anh!

cuken

Member
mình giải thích nhé.

2 em ấy đã dính lẹo với nhau rồi thì cần gì đỡ nữa,chỉ đỡ khi nào 2 em ko tự xx được thui,theo mình nghĩ bạn nên để cho 2 em ấy nhảy với nhau thêm 1 lần nữa cho chắc đi.

lkdh24

Member
nếu con chó đực nó đã nhảy thành công rồi thì khôgn cần phải thuê người tới đỡ nữa
chó cái bắt đầu có kinh thì đã có thể cho phép và khiến con đực "thèm muốn", chó của bạn mới đuọc 4 hoặc 6 ngày thì tỉ lệ đậu thai và số lượng thai có thể sẽ ít hơn chọn đúng ngày từ 9 đến 13 ngày

thường thj chó lên giống người ta sẽ bỏ 2-3 lần đầu vì nó chỉ thành thục về vóc chứ chưa thành thục về tính, nếu cho phối lần đầu ty lệ đậu nhìu thai sẽ thấp và chó con sẽ ốm yếu hơn và khi khí sanh thj sẽ gặp vấn đề về sinh sãn!!!rút kinh nghiệm nhá bạn;)

huynhhung

Member
nếu chó của bạn đã phối tự nhiên được thì k cần đỡ đâu.. thường thì khi rụng trứng chó cái mới cho đực phối .còn về ngày kinh thì tùy vào thể trạng, sinh lý mỗi con mà chu kì không giống nhau vì thế cứ để chúng làm theo bản năng là tốt nhất

petspro

Member
Chó mình lên giống lần 3 rồi ạ == dạ em cảm ơn ý kiến của mọi ng == để các bé tự nhiên vậy!