• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp em với

Trinh Anh

Ki nhà em dc 4 tháng, nặng 9,5kg hoạt động bình thường nhưng lông ở trán và phía dưới mắt bên phải bị rụng, em theo dõi thấy nó k ngứa gãi nhưng hình như có ăn ít đi. Các bác xem giúp em xem có phải bị ghẻ k? cách chữa ntn? e ở HM có thể dưa đi đâu chữa vậy

Con Lợn Lòi

Active Member
Bạn mua Def mỡ về bôi trước đi xem hiệu ứng thế nào, đừng để vô mắt em nó! Nếu ghẻ thường có các tổ ghẻ, hay đóng vẩy hoặc chẩy mủ. Còn nếu không thì dễ viêm da lắm. Ngoài ra có thể kiếm Diêm Sinh về bôi cho em nó cũng được....:(

bị ghẻ thôi bạn ra hiệu thuốc thú y bảo cho mua lọ thuốc trị ghẻ cho chó là ok trước chó nhà mình cũng bị vậy tự nhiên thấy rụng lông và hay cho chân lên gãi sau bôi mấy lần khỏi

hoangtkv

Active Member
Bạn mua sữa tắm Jonson Baby về tắm cho cún, mua loại trị vảy gàu ý. Chăm tắm cho cún rồi kết hợp bôi thuốc là sẽ sớm hết thôi. Có thể bôi kẽm oxit, nó cũng làm se lại sớm.

smalbacba

Member
Chỉ tốn 3000 đ thôi. Bạn ra hiệu thuốc tây mua 1 lọ Methilen xanh ,nhỏ lên đó vài giọt....Sau đó không còn gì phải lo nữa...

Lance Ng

Bạn mua sữa tắm Jonson Baby về tắm cho cún, mua loại trị vảy gàu ý. Chăm tắm cho cún rồi kết hợp bôi thuốc là sẽ sớm hết thôi. Có thể bôi kẽm oxit, nó cũng làm se lại sớm.
:-o mình từng là dân Sales AAA chuyên phân phối Johnson&Johnson tại VN nè. Mình khẳng định không có loại S.tắm Baby có chức năng trị vảy gàu đâu bạn, nó chỉ nhẹ dịu cho da và không cay mắt thui. Duy chỉ 1 sản phẩm có chức năng lấy đi các tế bào chết, làm mềm phần da bị khô, đóng vảy... Là Baby Oil- dầu mat-xa-mọi người hay gọi nhầm là Dầu gội trị "cứt trâu". Nếu dùng bạn nhỏ 1-2 giọt or xoa 1 ít ra tay, bôi vào phần da bị cứt trâu, nó sẽ mềm ra và bạn dễ dàng làm sạch da và lông chó, mèo. Lưu ý, dùng vừa đủ thôi không lại phản tác dụng nha. Chúc mọi ng và thú iu khỏe mạnh mãi mãi<:p