• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp em với. Chó Toy Poodle bị ngứa

ptcham

Các bác ơi, ai có kinh nghiệm cho em xin thông tin với. Em có chú cún Toy Poodle hơn 2 tháng tuổi. Em ý hay bị ngứa ở tai, mặc dù em thường xuyên lau tai bằng bông tai thì không thấy gì. Ở vành tai thì có những vết trắng như gàu ý. Hôm qua em mưa sữa tắm Fray 5* về tắm cho cún, thì cả đêm hôm qua cún nhà em ngồi gãi, cắn ở chân và tai. Chắc là ngứa lắm, kêu nghe mà não ruột. Em tắm sạch sẽ nên loại bỏ trường hợp còn dư sữa tắm trên người. Khổ thân cứ chạy nhảy tý thì lại ngứa, ngồi gãi. Các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với. Em định đi đến bác sĩ thú ý, có ai đã từng đến bác sĩ Long ở 98 Khương Trung chưa ạ. cho em thông tin về địa chỉ này với. Cám ơn các bác

thanhthai632005

Active Member
trong trường hợp này bạn không được dùng bất cư loại dầu tắm nào chỉ tổ cho bệnh nặng thêm . bạn ra hiệu thuốc tây mua một týp HAICNEAL , và lọ OXY già . hai loại này bạ pha vào nhau , xoa hết mình con chó bạn cứ đẻ vậy . tuần làm hai lần . sang tuần sau bạn tắm chó chó bằng nước ấm vắt một trái chanh to , và 200ml rượu trắng .tắm song lau khô . sấy khô lông . song xịt dầu dưỡng lông cho chó . chó sẽ khỏi hoàn toàn , không bị hôi lông . bong toàn bộ da cũ sang tuần thứ 3 chó của bạn sẽ có bộ lông bóng mượt đẹp .