• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác giúp e vs

kaleesow

nhà e có 1 em husky dc 10thang mà chỉ dc 17kg.....mn bảo đây là gióng bé...vậy cho e hỏi làm thế nào để e yk tăng cân dc k ạ...và cân nặng của nó có lên dc >20kh k ạ...thk mn

beBean

Member
Bạn chụp ảnh của cún lên cho mọi người xem ntn, là do nó bé người hay gầy. Bạn đã thử tham khảo chế độ ăn cho dòng chó này chưa & giới tính của nó là j?

kaleesow

husky nhà e gầy lm a ak...ng ta cứ bảo đây là giống bé/...ít lông a ak....e đang lo quá..a có kinh nghiệm giúp e vs ạ

beBean

Member
Bạn cứ bình tĩnh không phải cuống lên thế,nó vẫn khỏe mạnh là tốt rồi. Còn nếu nó gầy (chứ không phải tạng người bé) thì chăm rất đơn giản, hiện tại bạn cho nó ăn ngày mấy bữa? thức ăn của nó là gì? Gầy + ít lông là biểu hiện thiếu chất rồi bạn nhé, diễn đàn có cho up ảnh, bạn có thể up ảnh ngay trên đây cũng được :D

cong

a

em này bác ơi...ngày nào cũng cho e nó ăn thịt...hôm thì ăn cháo vs phổi....thôi bác ak:(..bác bác có kinh nghiệm j giúp e vs

beBean

Member
Mình xem qua ảnh cún nhà bạn rồi, bé bị gầy quá, thiếu chất rồi, theo thực đơn của bạn thì cún thiếu canxi trầm trọng nhé. Ngoài thịt với phổi bạn nên cho ăn thêm trứng, cổ gà + uống thêm thuốc canxi. Giai đoạn cún phát triển mạnh nhất là từ 2-6 tháng, chắc thời gian này bạn chăm sóc cún chưa tốt nên cún bị gầy + ít lông. Nếu bố mẹ cún tạng người bt` thì cún như thế này là do cách chăm sóc của bạn nhé. Quan tâm chăm sóc đến cún nhiều hơn đi, thực đơn của husky bạn có thể tìm trên mạng, có rất nhiều + chi tiết!!! Ngoài cho ăn thì bạn cũng cần quan tâm đến chế độ vận động của cún nhé

cong

e cảm ơn nhé... cho e hỏi nếu chăm sóc tốt hơn thì cún nhà e có dc nổi trên 20kg k anh

beBean

Member
đuơng nhiên là đc bạn ah, cún gầy quá nếu chăm tốt hơn thì tăng 3-4 cân là bt

beBean

Member
Kể cả nếu husky nhà bạn mua phải giống bé thì vẫn cứ phải yêu thuơng chăm sóc nó chứ, lo là lo ntn? Nó là 1 thành viên trong gia đình bạn rồi, to hay bé thì vẫn cứ phải được quan tâm nhé!