• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp Dâu nhà e với!

Hic các bác ơi, hôm 2/9 e mang Dâu sang nhà đứa e gửi. CN sang đón thì nàng ko chịu về,t3 sang tiếp thì cũng thế. E đang định tối mai sang nữa thì vừa rồi e e gọi bảo Dâu đi đâu mất rồi :((. Ôi chết mất, nhà em em ở bên Ngụy như Kon Tum, có bác nào loanh quanh đó thì xem giúp em :((. E phi sang đó ngay đây. :((

ruồi bẹp

Active Member
bác ở khu đó thì khả năng bị bắt trộm sẽ không cao như các nơi khác. Dâu nó đến tuổi muốn đi loanh quanh khám phá rồi, hi vọng con bé chưa đi xa.

Cố gắng tìm kiếm mấy hôm xem sao bác ạ.

tồ em

:-sssao lại để em Dâu đi như vậy. Chắc nó không thích ở với bạn nữa roài:D

linhlady

Member
Sac. thật là kinh khủng với cái cmt của bạn, bạn ạ!Cảm ơn sự quan tâm của bạn.nhiều nhiều lắm lắm ấy. chắc Dâu nó chơi chỗ nào rồi ngủ quên thôi.

zZĩnz

Member
zoi a Tìm mau tìm ngay Ông mà ko tìm ra bé dâu là tui là tui sang tóm thằng bé Sò về đấy ngay ngày đầu tiên dù ko về cũng phải tóm cho = đc về rùi muốn ra sao thì ra chứ.x-(x-( Thấy cái tật chiều con gái chưa hả zoi oiiiii dc oi de mai di hoc tui luon lo len Hoàng Hoa thám xem sao điên hết cả người x-(x-(

zZĩnz

Member
CÁI MỒM SẤU SA ko giúp đc j thì đừng có ở đấy mà Nói lắm cái đồ vô tâm

Mimi83

Member
Tìm thấy Dâu chưa, nhà thế nào mà con bé đi đâu không biết, hay nó trốn đâu đó, tìm hết trong nhà chưa????

Nhà em cháu có 3 tầng thì cháu tìm hết mọi chỗ rồi, cháu vừa mới từ bên đó về xong. Bên ngoài thì đi quanh đó gọi meo meo cũng ko thấy,hic. Cháu dặn em cháu mai trời sáng thì đi quanh đó xem có nhà ai bắt đc ko hoặc nó trốn đâu ko,ôi chết mất! Cháu sang đón 2 làn mà nó thích cái bể cá bên đó ko chịu về...định tối mai sang nữa...haiz!

@ cô Linh cô Zin: hic nhà cháu cũng đang rối hết cả lên đây ạ. 2 cô đừng dọa cháu đấy :((. Ở nhà cháu thì an toàn chả làm sao nhưng mà bên kia là nhà dưới đất nên cũng ....ôi Dâu ơi....

linhlady

Member
E đã dọa dc câu nao đâu chứ.chỉ mong là nó mải chơi rồi ngủ quên đâu đó,chưa về nhà dc thôi.chac sáng mai đói là nó tự mò về thôi a ạ.a đừng lo quá.mai a qua tìm có khi nó cũng về nhà rồi ấy chứ

zZĩnz

Member
E đã dọa dc câu nao đâu chứ.chỉ mong là nó mải chơi rồi ngủ quên đâu đó,chưa về nhà dc thôi.chac sáng mai đói là nó tự mò về thôi a ạ.a đừng lo quá.mai a qua tìm có khi nó cũng về nhà rồi ấy chứ
cô cứ ngồi đó mà an ủi đi cô cứ thỉ nghĩ xem dâu mới ở nhà em canon đc mấy ngày mà đã kịp nhơ đường về nàh chứ Không khóe củ lạc ở đâu rồi cũng nên Dâu ơi là dâuuuuuuuuuuu

Dâu lạc bên nhà em em cơ mà. Nhà em thì ko lạc đc. Em gửi hôm 2/9 xong nó ko chịu về :((

zZĩnz

Member
Dâu lạc bên nhà em em cơ mà. Nhà em thì ko lạc đc. Em gửi hôm 2/9 xong nó ko chịu về :((
thế thì mới bảo là ko nhớ đường về nhà Mới ở nhà em Canon sao ma đã quen đc mà nhơ đường về ko khéo giờ đang nằm trong xó xỉnh nào đó mắt ướt nhèm ngơ ngác ko biết đi về đâu của dâu huhuhuuuhuhu khóc rồi đây này Dâu ơiiiiiiiiiiiiiii

zZĩnz

Member
Chưa biết Canon đã tìm ra con gái chưa nhưng như đã nói sáng nay tớ đi con ngựa chiến đi thể dục tiện luot vào khảo sát mí cái cửa hàng trên hoàng hoa thám luôn( phải thân chinh tận vào bên trong đấy nhá) Tổng cộng có 7 hàng cảm giác chung là ÔI cái mùi ko chịu đc giờ nghĩ lãi vẫn buồn nôn nhưng mà rất may ko có bé Dâu nên chúng ta hay hi vọng vào ngày mai

linhlady

Member
Chưa biết Canon đã tìm ra con gái chưa nhưng như đã nói sáng nay tớ đi con ngựa chiến đi thể dục tiện luot vào khảo sát mí cái cửa hàng trên hoàng hoa thám luôn( phải thân chinh tận vào bên trong đấy nhá) Tổng cộng có 7 hàng cảm giác chung là ÔI cái mùi ko chịu đc giờ nghĩ lãi vẫn buồn nôn nhưng mà rất may ko có bé Dâu nên chúng ta hay hi vọng vào ngày mai
Thực tế là h nhìn dâu chẳng khác mèo ta là mấy ( sr con gái yêu),nó lại bé bé con con nữa chứ không phải béo tốt để ngta bắt đi linh tinh được. a Canon đang bảo mấy đứa trẻ con nhìn thấy có "2 chị xinh đẹp" nào đấy bế con mèo giống Dâu. Nếu thật thì muốn xiên 2 con đó quá đi

zZĩnz

Member
Thực tế là h nhìn dâu chẳng khác mèo ta là mấy ( sr con gái yêu),nó lại bé bé con con nữa chứ không phải béo tốt để ngta bắt đi linh tinh được. a Canon đang bảo mấy đứa trẻ con nhìn thấy có "2 chị xinh đẹp" nào đấy bế con mèo giống Dâu. Nếu thật thì muốn xiên 2 con đó quá đi
thôi chết rồi ko khéo 2 đứa ấy tưởng mèo con đi lạc vác về nuôi thì pỏ xừ Mau mau bảo lão Canon đăng tin tìm mèo lạc ở khu đó trong đó có cả ảnh của Dâu nữa nhất thiết phải là ảnh màu sau đó thì cho thêm 1 tí tiền chuộc nữa biết đâu lại đòi đc Dâu về. Qua chuyện của Dâu chúng ta đã rút ra đc 1 bài học kinh nghiệm xương máu Có đi đâu gửi con gửi cháu đến ngày đón về là phải đón về luồn ko nên chiều chuộng cháu nó rồi cuối cùng Buồn thối ruột như thế này đây Haizzzzzzzzzzzz

linhlady

Member
Tớ biết cảm xúc của Zĩn luôn mạnh mẽ như thế.Giờ thì ai cũng xót ruột đứng ngồi không yên, tớ cũng xót ruột lắm chứ. Cảm ơn Zĩn đã thương bé Dâu và nhiệt tình giúp đỡ tìm cháu như vậy. Hôm nay sẽ sớm tìm thấy Dâu thôi.

Gemma

Active Member
Mong anh Canon sớm tìm thấy bé Dâu nhá! Mẹ Gem cũng bị một đêm mất ngủ hôm trước Cam đi lạc vào nhà hàng xóm nên rất hiểu tâm trạng của anh Canon bây giờ. Chú anh Canon may mắn trong việc tìm bé Dâu đi lạc. Nên làm theo lời của bạn Zĩn có lẽ cơ may tìm được Dâu cao hơn 8->>:D<:x

milkygirl6390

Active Member
trời ơi, sao không chịu về là thôi cho nó muốn làm nào thì làm àh. Chiều quá sinh hư rồi. Phải lôi cổ nó về chứ. Sang nhà mới lạ nước lạ cái thì làm sao biết tìm đường mà về :(( Hỏi thăm hàng xóm chưa ạ. Bảo hàng xóm để ý hộ ý, vì nhiều khi nó chui vào nhà người ta mà người ta cũng không biết đâu, đến khi đói kêu meo meo mới biết có mèo vào nhà. Hĩ. cầu trời cho con bé Dâu hư biết mò về nhà :(