• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác... Con này thuộc loại gì vậy

thihungngan

Con này e mới bắt được nên chưa biết cách chăm sóc... Cần mọi người chỉ giáo nhiều.
THANKS

toysdog

Member
Thuộc loài cắt họ chim ưng ... chim này lại đi làm 1 cái lũa to đẹp dài để ở tường rồi mua xích chân nó vào hàng này cho ăn thịt tôm cá lòng ... không thì làm cái lồng to thả nó vào tương đối dễ nuôi nhưng đừng áp sát mắt vào nó đừng cho trẻ con chơi đấy nhé :)|

hochoilachinh

Bạn nhớ xích cẩn thận coi chừng bị bay mất. Bạn nên mua thêm thịt bò cho nó ăn đi.

Mintha

Member
Bạn hochoilachinh không có kinh nghiệm thì không nên post như vậy. Thịt bò bổ cho người nhưng đối với chim săn mồi thì không thực sự tốt. Bạn khuyên vậy là vô tình truyền đạt những kiến thức không đúng đến người nuôi khác, gây ảnh hưởng cả người lẫn chim!

thihungngan

Bạn hochoilachinh không có kinh nghiệm thì không nên post như vậy. Thịt bò bổ cho người nhưng đối với chim săn mồi thì không thực sự tốt. Bạn khuyên vậy là vô tình truyền đạt những kiến thức không đúng đến người nuôi khác, gây ảnh hưởng cả người lẫn chim!
cám ơn bạn mình rất muốn nuôi chú chim đó nếu bạn có kinh nghiệm chỉ giáo cách nuôi cho mình nhé

huntertron

Bạn mua đôi găng tay về, cho nó ăn vào 1 thời điểm, để cho nó bay vào tay mình nhé. Mình cũng có 1 pé gần tương tự như vậy.
Sđt mình là: 01253.777.688 có gì bạn cứ gọi cho mình, mình sẽ giải đáp cho. Gọi mình là Tròn <-- (tên riêng) :))!

mình thì cho rằng bạn nên thả nó về với rừng, nuôi rất tốn kém mà rất nguy hiểm do chim có thể hung tợn.

thihungngan

cac pac cho hoi nuoi choe lua , chao mao, cu gay , que lam , vanh khuyen , chim tri, vao mot *** co dc khong lieu co danh nhau khong,can cac pac tu van gap...

HoàngGiaPet

Con này là chim cắt chuyên đi bắt gà con mới nở để ăn thịt.Cách nuôi e nó tôt nhất là cho ăn thạch sùng,kỳ nhông ,giun,dế.nếu cho ăn đồ ăn chế biến bình thường thì sẽ bị liệt cơ đó.

Mr.Trần

Member
Con này là chim cắt chuyên đi bắt gà con mới nở để ăn thịt.Cách nuôi e nó tôt nhất là cho ăn thạch sùng,kỳ nhông ,giun,dế.nếu cho ăn đồ ăn chế biến bình thường thì sẽ bị liệt cơ đó.
con này là ưng Ấn thực phẩm tốt nhất là chim sẻ với cút