• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác cho em hỏi cân nặng 4 tháng của husky là bao nhiêu

hjx. S husky nhà mấy bác mập mạp béo tốt thế???

Hôm e bắt bé Vic nhà e , ng ta bảo 2,5 tháng , về nhà cân chỉ đc tầm 4kg. 1 tuần sau e dắt ra kè chơi mà ai cũg bảo cún còi thế, này nọ. Có khi nào chủ cũ khai láo tuổi để bán cho nhanh kô? E nghĩ chắc hồi bắt chỉ tầm 1,5 tháng là cùg.

E băt hôm 28/12 . Ság nay vừa cho cân thử mới đc có 7 kg. Mà thấy bụng béo ục ịch lắm. 1 ngày e cho ăn 3 bữa : 12h trưa. 6h tối. 11h đêm. Mỗi bữa từ 1bát > 2 bát. Bữa ăn ít thì bữa sau tăg thêm cơm.

3 ngày hnay e thấy đêm tầm 3>4h ság cún hay bị ói ra thức ăn bữa đêm. Hnay sợ qá kô dám cho cún ăn đêm nữa, sợ ăn nhiều qá bội thực, Mấy hnay cún ăn khoẻ lắm, bữa trưa và tối hôm nào cũg fài gần 2 bát cơm mà liếm sạch kô còn hạt cơm nào, đỡ tốn côg rửa bát lun ý :p.

pheupheu

Member
hjx. S husky nhà mấy bác mập mạp béo tốt thế???

Hôm e bắt bé Vic nhà e , ng ta bảo 2,5 tháng , về nhà cân chỉ đc tầm 4kg. 1 tuần sau e dắt ra kè chơi mà ai cũg bảo cún còi thế, này nọ. Có khi nào chủ cũ khai láo tuổi để bán cho nhanh kô? E nghĩ chắc hồi bắt chỉ tầm 1,5 tháng là cùg.

E băt hôm 28/12 . Ság nay vừa cho cân thử mới đc có 7 kg. Mà thấy bụng béo ục ịch lắm. 1 ngày e cho ăn 3 bữa : 12h trưa. 6h tối. 11h đêm. Mỗi bữa từ 1bát > 2 bát. Bữa ăn ít thì bữa sau tăg thêm cơm.

3 ngày hnay e thấy đêm tầm 3>4h ság cún hay bị ói ra thức ăn bữa đêm. Hnay sợ qá kô dám cho cún ăn đêm nữa, sợ ăn nhiều qá bội thực, Mấy hnay cún ăn khoẻ lắm, bữa trưa và tối hôm nào cũg fài gần 2 bát cơm mà liếm sạch kô còn hạt cơm nào, đỡ tốn côg rửa bát lun ý :p.
vốn dĩ chó con nó tham ăn..nhưng k hiểu sao lại nôn ra nhỉ...mà bạn đổi thành lịch 8h sáng 12h trưa và 6h tối thì hợp lí hơn..cho ăn 1 bát con thôi hoặc hơn chút xíu,đói bụng k chết đc,sau 4 tháng thì bạn cho ăn bn chả đc..

baokute93

husky của minh 6thang mà có 10kg ý :(( phải làm sao bjo nó ăn khỏe lắm nhưng k to lớn đc

IzzNun

Member
Bốp nhà e đc tròn 5 tháng do nhà k có cân cũng chẳng biết đc bao nhiêu cân ước lượng tầm 18kg