• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác cho ý kiến, phòng của Tôma nhà em.

kieumailc

Active Member
:wel:kieumailc. Xin kính chào cô, chú, anh chị và các bạn ! ( sau đây em xin gọi chung là các bác )
Em ở tận Bát Xát, Lào Cai ( nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt ). Với đặc điểm khí hậu mùa đông rất khắc nghiệt, mùa hè cũng không vừa. Do đó, em tiến hành làm cho các em Tôma nhà em một căn phòng ấm vào mùa đông và mát vào mùa hè. Em gọi là "căn phòng" mà không gọi là chuồng hay ngôi nhà của Tôma, vì sân, nhà, vườn của nhà em đã là một ngôi nhà lớn của Tôma rồi. Sân chơi khoảng 300 m2, vườn 500 m2, đồi chạy thoải mái. Kích thước của phòng là 3,5 m x 2 m, cao 2,7 m, xây tường gạch, mái và sân dùng sản phẩm của Giếng Đáy.
Em là thành viên mới, kinh nghiệm chưa có, kính mong các bác cho ý kiến để em sớm đi vào hoàn thiện ( Bắt đầu khởi công ngày 12/12/2009 ).

Thấy căn phòng dành cho Toma nhà bạn là hiểu Toma được yêu thế nào rồi. Mình không biết nên không ý kiến về ngôi nhà nhưng chúc bạn xây thành công ngôi nhà thật vừa ý cho cún cưng nhé!

KimCuong

Active Member
Hôm nào mình và Kim Cương xuống thăm nhà bác và đàn cún.
Ặc anh Cường ơi! Nhà anh Kiều ở nơi địa đầu tổ quốc thế mà anh nói hôm nào anh em mình xuống nhà bác ấy thăm hay sao? :D Hic. Hà Nội mà xuống thăm Lao Cai thì mệt lắm đấy. ;)

@ anh Kiều: Anh nhớ làm cái sân cỏ và hàng rào nơi Tôma ở như em nói nhé. Rất ấn tượng và phù hợp với bối cảnh nhà anh đang ở. Cứ gỗ mộc mà làm, trên đó mình trồng được gỗ mà. Hihihi

kieumailc

Active Member
@ anh Kiều: Anh nhớ làm cái sân cỏ và hàng rào nơi Tôma ở như em nói nhé. Rất ấn tượng và phù hợp với bối cảnh nhà anh đang ở. Cứ gỗ mộc mà làm, trên đó mình trồng được gỗ mà. Hihihi[/QUOTE]

mc,ck.kiều đã chuẩn bị gỗ,và sân cỏ.sẽ khánh thành trước 27/12

kieumailc

Active Member
cẩp nhật 9h30 ngày 14/12/2009

hệ thống cây xanh nhằm giảm nhiệt đ vào mùa hè

dự kiến cửa phòng ngủ bằng gỗ theo mẫu này

Shakhi Viet

Active Member
Uây, chó nhà bác này sướng thế. Cơ sở II của bác ở Nguyễn Cảnh Chân à, sáng nào em cũng chạy thể dục trên đường Phan Đình Phùng, bác có ra chạy cùng cho vui.

kieumailc

Active Member
báo cáo các bác tôma nhà em từ đầu năm 2009 đến nay đã tóm được 3 con rắn.<gồm 1 mang bành;1rắn ráo;và 1 mang chúa năng 2kg.> em không biết nên vui hay buồn?
vì:
-khu rừng sau nhà em nhiều rắn
-trong 3 cuộc chiến kết quả tóm được con rắn nhưung hậu quả là 1em cộc đã xa em.
em xin giới thiệu hình ảnh kết quả cuộc chiến gần đây nhất.

ngoc khoa

Member
Anh ơi hôm nào em vao, cho xin mấy chén anh nhé ( em khoái cái món này lắm ) nhân tiện cảm ơn toman trước nhé

becool

Member
Bác hạnh phúc nhỉ? Em muốn mà không được đấy ạ. Em vừa yêu chó vừa yêu rắn mới ác.

kieumailc

Active Member
Bác hạnh phúc nhỉ? Em muốn mà không được đấy ạ. Vừa yêu chó vừa yêu rắn mới ác.
chào bác,em yêu chó và một số yêu khác thôi:coffee:,Dog Eye,:beer'>:D<,.................

kieumailc

Active Member
Tuy chưa tìm thấy hay có thông tin gì về Mylu nhưng phòng của các cháu vẫn tiếp tục được triển khai,(sau mấy ngày tạm dừng tiến độ ,do em đi vắng)

vanglai213

Active Member
@ anh Kiều: Anh nhớ làm cái sân cỏ và hàng rào nơi Tôma ở như em nói nhé. Rất ấn tượng và phù hợp với bối cảnh nhà anh đang ở. Cứ gỗ mộc mà làm, trên đó mình trồng được gỗ mà. Hihihi
mc,ck.kiều đã chuẩn bị gỗ,và sân cỏ.sẽ khánh thành trước 27/12

[/QUOTE]

chó này nhà bác là chó gì vậy nhìn lai thì phải nửa becgie mà lông như chó ta..lại màu đỏ lửa nhìn ngộ quá..