• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút???

Tình hình là em có 1 nhóc labrado màu vàng kim giới tính cái sinh ngày 28/01/2011 đến nay đã được gần 1 năm rưỡi. Nhóc em nuôi ở nhà tại Nam Định, thời gian qua em lên Hà Nội đi làm nên không có thời gian chăm như trước. Lần này về thấy vẫn bắng nhắng như trước, lệnh cơ bản em dạy thì vẫn nhớ nhưng phải mất vài lần mới nhớ lại nhưng lại gầy đi mà chế độ ăn uống không đổi. Các bác cho hỏi có phải do đến thời kỳ salơ mà gầy không ạ??? Và bây giờ đã đủ tuổi cho phối chưa chứ ạ???

dragon82

Member
1.5 tuổi là đủ tuổi phối rồi bạn à, thường đến kì thì có hiện tượng ăn ít, nhưng chỉ vài ngày thôi, nên thường ko bị gầy đi nhiều đâu, mình nghĩ cún bạn gầy đi vì chế độ ăn uống bị giảm sut thôi
bây giờ cún bạn được bao nhiêu kg vậy?

cuối tuần này về em sẽ đưa nó lên cân xem sao.....chỉ thấy gầy so với trước thôi chứ nó vẫn nhanh nhẹn chạy nhảy bình thường ạ........biểu hiện dễ nhận thấy nhất của thời kỳ salow là gì ạ????