• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các Bác bảo con này của em có đươc không?.

con này em mới mua nhà anh Đoàn Phú Xuân Thái Bình. Tên em này là MISA .số tai là:AT 00199 .mama của nó là Iux số tai: TL0179 , papa của nó là: XANTO VON DERRAN GAU HOME số tai PE 5366 của anh ảnh Hưng Yên . GSD nhập từ ĐỨC đấy. các bác chỉ cho em mấy chiêu chăm sóc MISA nhà em, vì em mới nuôi ý mà. vì em yêu nó lắm:love struck:

luongga

Member
Đồng hương

Chào anh Hùng ! lại có thêm đồng hương tham gia diễn đàn. Em nhận ra con này nhà bác rồi, em xem nó từ lúc còn nhỏ nhà anh Đoàn (nick cuongtb). Nhưng lần sau bác chụp bằng máy ảnh thì nét hơn, mà bác chịu khó tắm và chải lông cho em nó chứ ai lại để lông xơ xác thế ? :-bd:-bd:-bd

Con cái bác đang nuôi lúc nhỏ là con ở giữa nằm ở cửa chuồng

hoangtun

Member
Trông em nó có vẻ hơi buồn chắc bị bác nhốt nhiều quá. Chắc bác phải bồi dưỡng thêm và cho em nó tập thêm thể dục.

hoangtkv

Active Member
Nhận xét một con chó thì phải nhận xét về ngoại hình và tính cách sau đó xét đến tính phù hợp của nó dùng cho việc gì. Tuy nghiên nhìn thần thái chú GSD này mình cho rằng đây là một chú chó thông minh và đẹp. Bạn chịu khó cho nó chạy nhảy nhiều hơn 1 chút. Dòng GSD mà nhốt nhiều thì phí phạm lắm.

em cảm ơn các bác đã đóng góp y kiến va chỉ cho em. à mà con này nhà em mới được 6 tháng 20 ngày thôi . các bác cho em hỏi sao nó kén ăn đến vây?.GSD của các bác thì bác cho nó ăn gì?.

GSD nhà em DOB là 30/05/1010 đến hôm nay là tròn 5 tháng, được 23 kg ăn rất khỏe, bây giờ ngày 3 bữa
+ 7h sáng: 20% thức ăn ngày
+ 12h trưa: 40% thức ăn ngày
+ 7h tối: 40% thức ăn ngày
PS: Đó là lịch ăn cố định còn nhiều lúc người nhà em hứng lên lại chó nó ăn... cái này không tính nổi, bảo là cho ăn để dạy :)):)):))

Về thức ăn thì em nó khoái ăn cổ gà (mà lại thích ăn cả da), phổi, lá lách, thịt cuống họng, tiết, trứng gà, trứng vịt lộn, gân bò... cứ đun nhừ lên là ăn, em cho rất ít muối có thể như không luôn...

minhcuong

Active Member
GSD nhà em DOB là 30/05/1010 đến hôm nay là tròn 5 tháng, được 23 kg ăn rất khỏe, bây giờ ngày 3 bữa
+ 7h sáng: 20% thức ăn ngày
+ 12h trưa: 40% thức ăn ngày
+ 7h tối: 40% thức ăn ngày
PS: Đó là lịch ăn cố định còn nhiều lúc người nhà em hứng lên lại chó nó ăn... cái này không tính nổi, bảo là cho ăn để dạy :)):)):))

Về thức ăn thì em nó khoái ăn cổ gà (mà lại thích ăn cả da), phổi, lá lách, thịt cuống họng, tiết, trứng gà, trứng vịt lộn, gân bò... cứ đun nhừ lên là ăn, em cho rất ít muối có thể như không luôn...
Ăn thế hơn tiêu chuẩn người 70 kg rồi. Chó chăn cừu ăn kham khổ và làm việc nhiều hơn chó nằm nhà bây giờ nhiều. Nên cân đối hài hòa dinh dưỡng và cường độ hoạt động.

Ăn thế hơn tiêu chuẩn người 70 kg rồi. Chó chăn cừu ăn kham khổ và làm việc nhiều hơn chó nằm nhà bây giờ nhiều. Nên cân đối hài hòa dinh dưỡng và cường độ hoạt động.

Em nó đang tuổi ăn tuổi phá nên cũng muốn cho ăn nhiều chút, thấy cho ăn ít nhìn nó vẻ tội nghiệp! Vận động thì em cũng chạy nhảy sân vườn vồ gà bắt chuột (chưa bắt đc con j, đây là đi theo con chó lớn), chơi vs chó khác, tối chạy tầm 2km

GSD . hÙNG_trungan

nói như bác cường nói làm gì. em cho nó ăn hết những thứ đấy mà nó có ăn đâu. đợi tối nay em up nốt con Nick nhà em cho các bác xem nhé. nó khoảng 15 ngày nữa la sinh rồi.
.:-bd

cuongtb

Member
Hôm nay mẹ của Misa vừa sinh được 10 em bé (4 đực 6 cái)
Hình ảnh các em vủa Misa:

Hôm nay mẹ của Misa vừa sinh được 10 em bé (4 đực 6 cái)
Hình ảnh các em vủa Misa:

Xin chúc mừng gia chủ, mười cún con, một con số rất ấn tượng! Nhưng chắc sẽ vất vả lắm đấy!
Chúc các chú cún hay ăn chóng lớn nhé.