• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác đã biết về nỗi đau lòng của chó chưa ? Xem đây. Quá đau lòng. Hik hik

hongboxit

:((

Trời ơi, thương quá, chúng ta phải làm gì đây? Các bác cho ý kiến nào.

Như các bạn đã biết ,mổi chúng ta sinh ra đã có một số phận,loài vật củng thế, chúng ta chỉ có thể kêu gọi lương tâm,lòng thương hại của con người mà thôi,con vật không biết nói chỉ biết sống trong tinh yêu thương đùm bọc của mổi người chúng ta bù lại chúng là một người bạn số 1 mà có thể nói cả thế giới này ai cũng biết:
Khi chúng ta sống trong giàu sang tột đỉnh, bạn ta hàng hàng lớp lớp,khi chúng ta gặp nghịch cảnh,suy sụp thậm chí trắng tay ai là bạn của ta,cuộc sống không một mái nhà,nơi nương tựa duy nhất là chiết gầm cầu và hành trang duy nhất là chiết giỏ rách với bộ quần áo củ cùng 1 người bạn đồng hành duy nhât đó là con chó ta đã cưu mang nuôi dưởng tư hồi nó còn bé ,,,,,
Tất cả mọi người đã bỏ ta khi ta đang cùng khổ như thế này,cả những người thân yêu nhất là anh ,em, vợ , con ta ,,,,tất cả đều bỏ ta mà ra đi không ngoảnh lại,còn lại duy nhất vẩn là con chó Bim thân yêu ngày nào,dù ta là người quyền quý hay cùng đinh nó vẩn âm thầm bảo vệ ta,sẳng sàng tấn công bất cứ người lạ nào muốn xâm hại đến chủ của nó ,sẳng sàng ngủ bên cạnh tađể được bảo vệ ta dù chỉ là manh chiếu rách dưới gầm cầu,thế mà,,,,,trời ơi ,thương quá,chúng ta phải làm gì đây các bạn......
Chúngta chỉ còn biết kêu gọi mọi người,lương tâm ơi,đâu rồi tỉnh lại đi ,loài vật thông minh vô tội mà bị đối xử như thế này sao ???? Các bạn ơi,,, hảy cùng lên tiếng đi nào,tội ngiệp lắm chúng nó hiểu được tiếng người nhưng không nói được,chúng ta là những người yêu chó hãy lên tiếng thay chúng đi nào.Xin ngàn lần cám ơn các bạn,
[Thú thật tôi không cầm được nước mắt khi nhìn thấy những hình ảnh đau lòng trên,.Xin chân thành cám ơn bạn HONGBOXIT đã chụp
được những tấm ảnh đầy ấn tượng trên,ôi sao mà thê thãm thế này,,,]

hongboxit

cảm ơn bác đã chia sẻ cùng em nỗi đau xót của chó.

Hàng ngày,hàng giờ chúng ta đều nhìn thấy những cảnh tượng quá đau lòng. Biết làm gì khi cái nhà nước mình đâu có luật gì giành cho chó như bên Tây đâu. Bên nước ngoài, con chó được đứng thứ 4,trên cả đàn ông. Vậy mà ở Việt Nam thì thế này đây...... Chúng ta cần phải làm 1 cái gì đó cho những người bạn 4 chân của ta chứ nhỉ?

Chó là một loài thú cưng , nhưng trong mắt nhà nước hiện thời của chúng ta ,chó chỉ là một loải động vật hạ đẳng không hơn không kém, họ nghĩ rằng giết chó là để nó đi đầu thai, chứ nào đâu nghĩ nó cũng nên có một cuộc sống lành lặn, khỏe mạnh như ta, ôi buồn thật !!!