• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác đánh giá em này hộ em cái :P

:D A đùa với chú cho vui thôi chứ a là người nuôi chơi chứ k phải kinh doanh nên thật tình a quý mấy con nhóc nhà a hơn tiền nhiều chú àh ( a còn phải cày ruộng kiếm tiền nuôi chúng mà :D ). Nhưng a hứa nếu chú vào TP HCM gặp trúng lứa chó con nào rã bầy thì a sẽ dặn a Nghĩa để dành cho chú 1 nhóc mang về ngoài đó cho vui :D nhưng còn phải xem là chú có thích hay k nữa mới được nhỉ.:)):)):))
Cái này em biết chứ, nên em có dám hỏi mua đâu. Chắc chắn thời gian tới em sẽ sắp xếp 1 chuyển Nam tiến hội họp với các bác một vài buổi. Dạo trước lỡ hẹn với bác Việt và bác Nghĩa ngại quá rồi nên chắc phải vào tận nơi chịu phạt thôi.

up lại hình nhé các bác

Gớm,đồng chí y tá "T..."này làm mưa làm bão quá!Con vện này made in Hn chính gốc mà cứ làm cho anh em điều tra lên điều tra xuống.Còn nếu ai để ý thì sẽ biết em vện này từ đâu vì đã có lần mấy cún cùng đàn được bác rao bán họ!
Thân!!!!!!!!!!!!

tran van hoan

Active Member
cám ơn anh

con vàng cái chân dài ở trên (xích trên sàn gạch và chạy qua bánh ô tô) là của lvq đó - nhưng mất rồi :( :( :(

Con này bị mấy chú trên diễn đàn chê là chó Thái / lai Thái, nên chắc nó nghe được tiếng mấy chú đó nên buồn, dạt nhà đi bụi! :D :D
ảnh vừa rùi em không nhận ra nó , vì lúc hung lvq đưa cho em xem hình thì nó đã trưởng thành rồi , và còn bảo em cứ nhìn nó làm chuẩn mà chọn sang những em khác , lúc nó chưa bị mất trộm người ta trả hunglvq 1000 usd mà usd hồi đấy chỉ khoảng 15-16 gì đấy em không rõ , nhung hunglvq không bán anh ạ . sau đó cẩu tặc dùng thòng lọng mua hộ thế mới đau . còn em rất là đam mê dòng vện , mà anh biết rùi đó tìm được 1 em Vện chân dài đẹp nữa vện răng lược nữa mõm đen vện lửa nữa.....vv.v.. thì anh bảo tìm được những em như vậy thì có mà tìm kim đáy bể . thôi nên em chơi tạm em vện còi này vậy anh ạ.em nhìn nó cũng được anh ạ, quan trọng bộ khung xương của nó chuẩn là mình ok phải không anh??

hic hic, em này là đực hay cái thế? ở em mún sau này gái nhà em xin tí huyết thống vện nhà anh quá, nhìn tai nó ngộ ghê, yêu quá

binhdan

Member
con beo ở giám mình biết chó bố nhưng không biết chó mẹ.chó bố là một con vện lửa,xoáy trên lưng hình dấu hỏi(em gọi như thế vì xoáy của nó chỉ có một bên),nặng khoảng 26kg,người đô con cao ráo,tai cụp,con này ngày trước ở trên đường phạm văn đồng chỗ công trình bộ công an bây giờ.nghe nói chó mẹ màu vàng.con beo được thừa hưởng dáng dấp của chó bố nhưng thấp hơn,xoáy cân đối hơn chó bố và tai dựng.nói chung là con hơn cha.

ChiDau

Member
con beo ở giám mình biết chó bố nhưng không biết chó mẹ.chó bố là một con vện lửa,xoáy trên lưng hình dấu hỏi(em gọi như thế vì xoáy của nó chỉ có một bên),nặng khoảng 26kg,người đô con cao ráo,tai cụp,con này ngày trước ở trên đường phạm văn đồng chỗ công trình bộ công an bây giờ.nghe nói chó mẹ màu vàng.con beo được thừa hưởng dáng dấp của chó bố nhưng thấp hơn,xoáy cân đối hơn chó bố và tai dựng.nói chung là con hơn cha.
Sao phú quốc mà nặng ký vậy bạn? Bạn chỉ mình cách chăm sóc dể tăng thể trạng cho chó , vừa tiết kiệm với. Cám ơn bạn:D

qweasd

Member
các bác nào nghi e này là lai thì cứ đến quốc tử giám rồi tôi dẫn đi khảo sat con bố và con mẹ là hiểu ngay ý mà

các bác nào nghi e này là lai thì cứ đến quốc tử giám rồi tôi dẫn đi khảo sat con bố và con mẹ là hiểu ngay ý mà
Chuẩn không cần chỉnh!Cứ ra Quốc Tử Giám là biết ngay thôi!Lắm tay súng 46 quá!!!!!!!!!!1

Aston

Member
Nhiều anh dìm hàng thế, làm chuyến ra xem bố mẹ là xong cứ ngồi trên này lấy kiến thức chuyên nghiệp ra mà phán người ta :( toàn là người nuôi cả mà sao cứ nặng lời :(
À thực ra là có mấy bác đả kích chó lai các kiểu, đập ngay này nọ, em thấy có cái gì cứ buồn cười về cái suy nghĩ của mấy bác í. Vẫn biết là nó không phải chuyên nghiệp, nhưng những người bình thường nuôi chơi, thì hợp mắt chủ, ấn tượng từ lần gặp đầu tiên với 1 bé chó lai thì người ta vẫn nuôi dạy tốt chứ sao. Con chó vẫn phát triển bình thường đấy thôi. Trong đầu các bác nghĩ thế nào, các bác chuyên nghiệp đến được mức nào thì em sinh sau đẻ muộn có thể không biết, nhưng cách nói của các bác làm em thấy ác cảm, vì e là thằng trẻ con, nuôi nghiệp dư, và đang có 1 bé collie lai Samoyed :D
Đây là video em Collie lai của em, làm theo lệnh "Đóng Cửa vào" :http://s305.photobucket.com/albums/nn201/superjan_2008/?action=view&current=Picture007.mp4

Không bàn về độ chuẩn về dáng của chú chó nhé vì chó nhà em đối với riêng em là đẹp nhất rồi :D và của các bác cũng thế:D Bác chuyên nghiệp nào chê chó lai, thì pm em, em sẽ show thêm khả năng "ra Bật Đèn" ; "Vứt rác vào thùng" ; "Mang mũ bảo hiểm cho anh" ; "xấu hổ" "xin ăn" "giả chết", và các động tác cơ bản hoàn hảo của em chó LAI nhà em nhé.

Bài viết trên là í kiến bé nhỏ của em; Thứ nhất là hoàn toàn ủng hộ chủ topic này, thứ hai là muốn nói rằng em có 1 cái nhìn khác về chó LAI. Có thể em còn sai sót. Các bác thoải mái comment nhé, nhưng đừng nặng lời, em đang học hỏi thôi.

Aston

Member
Nhiều anh dìm hàng thế, làm chuyến ra xem bố mẹ là xong cứ ngồi trên này lấy kiến thức chuyên nghiệp ra mà phán người ta :( toàn là người nuôi cả mà sao cứ nặng lời :(
À thực ra là có mấy bác đả kích chó lai các kiểu, đập ngay này nọ, em thấy có cái gì cứ buồn cười về cái suy nghĩ của mấy bác í. Vẫn biết là nó không phải chuyên nghiệp, nhưng những người bình thường nuôi chơi, thì hợp mắt chủ, ấn tượng từ lần gặp đầu tiên với 1 bé chó lai thì người ta vẫn nuôi dạy tốt chứ sao. Con chó vẫn phát triển bình thường đấy thôi. Trong đầu các bác nghĩ thế nào, các bác chuyên nghiệp đến được mức nào thì em sinh sau đẻ muộn có thể không biết, nhưng cách nói của các bác làm em thấy ác cảm, vì e là thằng trẻ con, nuôi nghiệp dư, và đang có 1 bé collie lai Samoyed :D
Đây là video em Collie lai của em, làm theo lệnh "Đóng Cửa vào" :http://s305.photobucket.com/albums/nn201/superjan_2008/?action=view&current=Picture007.mp4

Không bàn về độ chuẩn về dáng của chú chó nhé vì chó nhà em đối với riêng em là đẹp nhất rồi :D và của các bác cũng thế:D Bác chuyên nghiệp nào chê chó lai, thì pm em, em sẽ show thêm khả năng "ra Bật Đèn" ; "Vứt rác vào thùng" ; "Mang mũ bảo hiểm cho anh" ; "xấu hổ" "xin ăn" "giả chết", và các động tác cơ bản hoàn hảo của em chó LAI nhà em nhé.

Bài viết trên là í kiến bé nhỏ của em; Thứ nhất là hoàn toàn ủng hộ chủ topic này, thứ hai là muốn nói rằng em có 1 cái nhìn khác về chó LAI. Có thể em còn sai sót. Các bác thoải mái comment nhé, nhưng đừng nặng lời, em đang học hỏi thôi.

son12368

Member
em này giống 1 em cái mình vừa bán , chuẩn ra em nó là phú thái 100%!!!!!!!!!!!!!
cứ hỏi các pro thì biết ,em cung khá am hiểu về phú thái!!
phú thái là đẹp nhất trong các dòng xoáy!

khuyen_mo

Active Member
Mình rất phục kiểu chơi của Aston.Bạn chơi theo ý thích của mình,và dạy nó có ích cho cuộc sống,gia đình..!Điều này mới chứng tỏ bạn là 1 người yêu Cún thực sự đó!Chứ không như 1 số người chơi theo phong trào này nọ,và chơi cho xã hội,nếu bị chê xấu chắc là Cún sẽ bị bỏ bê,và bị đem đi bán..!Và đi tìm 1 em thuần chủng đẹp,để khoe khoang và thể hiện mình!Chứ đâu có tinh thần trách nhiệm với nó,Nuôi chó để làm cảnh...!(chứ không tận dụng được hết khả năng của chúng trong cuộc sống)

Mình thấy chó Phú quốc là 1 dòng chó quí của VN,vì nó hoang dã ,nhưng dễ hòa nhập với cuộc sống của con người,đặc biệt là khôn(Ai cũng khẳng định điều này)!

Thế nhưng những người đam mê chỉ biết nuôi để làm cảnh.Mà chưa thấy ai chứng tỏ cái khôn của nó nhỉ!nếu vậy thì cũng không bằng những người nuôi chó Lai mà dạy nó làm đc những việc có ích cho gia đình và xã hội!

Thân!

Scoobydoo

Member
Đọc topic sao mà phục bác prdhcm quá, phục vì bác già mà lại có con chó đẹp như vậy, phục vì hiểu biết của bác về chó Phú Quốc, phục nữa là hiểu biết và văn hóa xử thế của bác. Chó của bác đúng là đầu bảng, lúc nào bác rảnh viết một bài về chó Phú Quốc cho bọn em được mở mắt bác nhé. Hoặc bác ra Hà Nội làm một bài trình bày thì thật là quý hóa, bọn em sẽ tiếp đón bác nhiệt tình đấy bác ạ.

pugxinh01

Member
Màu lông vang vện của em í là đẹp thêm cái mặt mũi kháu khỉnh nhưng sao mặt cu cậu buồn thiu vậy:nerd:

Thoaiquan

Member
:D Nếu tui đoán k lầm thì con này xuất xứ từ trại Thanh Sơn - Củ Chi. Các bác nào muốn mua vện Phú Thái thì lên đấy sẽ có rất nhiều chó cho các bác chọn. Chúc các bác chọn được một e Phú Thái vừa ý. :)):)):))
Bạn này có vẻ nuôi chó PQ rất lâu năm và biết tất tần tật các Dòng chó của tất cả các trại chó ở VN này thì phải. Nhìn qua hình ảnh mờ ảo thế này mà bạn biết nó Xuất thân từ trại nào và nó là con Phú Thái hay Phú Quốc thì em đây thật sự Bái Phục Bái Phục.

bahung413

Member
mình rất thích bài của bạn Aston. mình nuôi chó là vì yêu chúng chứ không phải lấy cái chuẩn cái đẹp của chúng để tôn cái tôi của mình, chính mình củng vừa bắt 1 em vện đuôi heo ở chổ a Phúc về, em nó không chuẩn cũng chẳng đẹp nhưng với mình em nó rất dể thương, khu mình ở không có bsty mấy bữa nay em nó ho nên phải gởi ở chổ bsty cách chổ mình hơn chục cây số. ngày nào mình cũng phải tranh thủ chạy lên thăm không thì thấy nhớ nhớ. mình mong lắm những đàn anh có hiểu biết về chó phú quốc hãy hết lòng với việc bảo tồn và phát triển để đàn em như mình được học hỏi, đừng nên vì cái tôi làm mất hết tính học hỏi trong diễn đàn. vài dòng ý kiến nho nhỏ mong các bác bỏ quá:D