• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bài tập của Forrest Micke

MalinoisVN

Vietpet sponsor
Gửi các bác vài video bài tập của Forrest Micke
Hoàn toàn không khó nếu ta bỏ mỗi ngày 2 lần mỗi lần 20-30p "chơi" với cún
Chúc ACE thành công.....

Chó nhận lệnh từ xa mặc dù chủ thay đổi tư thế
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=7Bzk7OZ1jv8&feature=channel&list=UL[/YOUTUBE]

Bám sát chân trái
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=OX6dO1NfaDc&feature=relmfu[/YOUTUBE]

Tập leo tường
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3m4EpBpJFWo&feature=BFa&list=ULDK86sRZ1-CA[/YOUTUBE]

tran van hoan

Active Member
Thực sự là thiếu sót khi không có Clip này dưới đây , để hiểu tại sao con chó lại làm được như những Clip Malinois VN pots lên cho anh em chiêm ngưỡng .

Và câu trả lời là đây : Slice! Heeling and Stand - YouTube

ta có thể tạo sự hưng phấn khi cho nó làm bài tập bằng thức ăn xen kẽ với Tug , và quan trọng là khi dạy nó thì mình không gây áp lực cho nó phải thực hiện thật chính xác và đẹp mắt vội , chỉ cần tạo ý thức cho nó quen dần với động tác mà mình muốn nó làm bài tập và luôn đọc câu lệnh song song với thức ăn , ví dụ như con chó đang đứng cạnh mình , muốn con chó xoay người ngồi trước mặt , thì mình dùng thức ăn hoặc tug hướng từ mặt nó đưa lên phía trước người mình thì hô ngay lệnh TRƯỚC rồi đột ngột quay về trước mặt rồi bảo nó NGỒI , sau đó nâng cao mình sẽ chỉnh đốn tư thế của nó sao cho đẹp mắt .

Chúc anh em trong CLB sau khi xem qua Clip này sẽ dạy được con chó của mình làm tốt , thực ra bài này không hề khó nha các anh em . QUAN TRỌNG NHẤT CỦA BÀI TẬP LÀ VỪA CHƠI VỪA TẬP KHÔNG GÂY ÁP LỰC CHO CON CHÓ

tyty70

Member
đúng là nhận xét của dân mali chuyên nghiệp hiện nay. cám ơn hoan già về kinh nghiệm này .

tran van hoan

Active Member
Tặng bác Mit đoạn Clip training 1 chú malinois dòng đại có bước đi cạnh nước kiệu rất đẹp , và có cùng phom dáng với Elfy nhà em nhé . và anh thấy anh HLV này dùng kỹ thuật dây dắt giống lúc em hồi đầu dạy Ali không , hehe.... thằng em vu va vu vơ thế mà hóa ra lại thành bài bản anh nhỉ .
Focused heeling - El meets Al - YouTube

tran van hoan

Active Member
Bà bầu Elfy

Vừa thử một vài động tác với Elfy , và em dùng kỹ thuật kích thích sự hưng phấn bằng Tug để minh chứng cho ae rằng là bài tập này không hề khó , và cũng nói với các anh em là Elfy nhà em thì chủ yếu là dạy nghe lời thôi , chứ không dạy gì ghê gớm cả , qua Clip các anh em cũng thấy rất rõ Elfy chưa được dạy dỗ cơ bản về những động tác này , và do Elfy đang mang bầu nên em không dám kích thích nó cao độ sẽ dễ rất ảnh hưởng đến thai . nếu như mình kích thích nó cao độ bằng cách cho nó cắn lắc thật lâu 1 chút và mình di chuyển liên tục , hướng mắt nó nhìn vào Tug thì nó sẽ làm bài sẽ tốt ngay .

các anh em có thể nhìn thấy rõ khi em hô nó lệnh Đứng trước mặt , nó có làm nhưng phải đọc mấy lần câu đứng , nhưng khi mình kích thích Tug trước mặt nó 1 lúc , lúc nó đang nằm thì mình lập tức lùi lại và kéo Tug về phía người mình nhưng hướng tug lên phía ngực mình để tạo cho con chó có thói quen ngước mắt lên nhìn chủ khi làm việc theo lệnh .

Và đây là Clip bà bầu Elfy Ba bau Elfy.3gp - YouTube

Mit2011

Member
Tặng bác Mit đoạn Clip training 1 chú malinois dòng đại có bước đi cạnh nước kiệu rất đẹp , và có cùng phom dáng với Elfy nhà em nhé . và anh thấy anh HLV này dùng kỹ thuật dây dắt giống lúc em hồi đầu dạy Ali không , hehe.... thằng em vu va vu vơ thế mà hóa ra lại thành bài bản anh nhỉ .
Focused heeling - El meets Al - YouTube
he he.. anh Hoan già không biết nhà Mít không bỏ qua 1 video nào của nhà ForrestMicke cả à....
Mít chỉ dám nhận từ anh tặng cái video của anh và Kenton với trình độ tương đương thôi nhé.... Cố lên Hoan già ơi... cho thiên hạ xem đẳng cấp huấn luyện madein Vietnam xem nào?

.

Mit2011

Member
Vừa thử một vài động tác với Elfy , và em dùng kỹ thuật kích thích sự hưng phấn bằng Tug để minh chứng cho ae rằng là bài tập này không hề khó , và cũng nói với các anh em là Elfy nhà em thì chủ yếu là dạy nghe lời thôi , chứ không dạy gì ghê gớm cả , qua Clip các anh em cũng thấy rất rõ Elfy chưa được dạy dỗ cơ bản về những động tác này , và do Elfy đang mang bầu nên em không dám kích thích nó cao độ sẽ dễ rất ảnh hưởng đến thai . nếu như mình kích thích nó cao độ bằng cách cho nó cắn lắc thật lâu 1 chút và mình di chuyển liên tục , hướng mắt nó nhìn vào Tug thì nó sẽ làm bài sẽ tốt ngay .

các anh em có thể nhìn thấy rõ khi em hô nó lệnh Đứng trước mặt , nó có làm nhưng phải đọc mấy lần câu đứng , nhưng khi mình kích thích Tug trước mặt nó 1 lúc , lúc nó đang nằm thì mình lập tức lùi lại và kéo Tug về phía người mình nhưng hướng tug lên phía ngực mình để tạo cho con chó có thói quen ngước mắt lên nhìn chủ khi làm việc theo lệnh .

Và đây là Clip bà bầu Elfy Ba bau Elfy.3gp - YouTube
chớ có dùng Elfy để Huấn luyện lúc này... ông Hoan già này vi phạm luật bảo vệ bà mẹ trẻ em rồi... STOP ngay....

.

tran van hoan

Active Member
chớ có dùng Elfy để Huấn luyện lúc này... ông Hoan già này vi phạm luật bảo vệ bà mẹ trẻ em rồi... STOP ngay....

.

Em biết mà . Mà anh cũng biết em có hl gì nó đâu , chỉ có hl mỗi thằng kenton thôi . Nên em mới thử hl elfy cho mọi người xem hl lúc ban đầu nó như thế nào . Chứ như cái clip kia người ta đã dạy nhiều rồi mới pots lên cho mọi người cùng xem . Hehe ... Nói chung muốn nó làm được như trên thì phải kiên trì hl thường xuyên chứ như thằng em thì lười quá anh nhỉ ? Bảo thế thì không bằng được người ta là phải thôi anh nhỉ hehe....bởi vì em ham nhiều thứ ...kha kha =))=))

tyty70

Member
anh HOAN này tham quá,cái gì cũng muốn . anh ơi một nghề thì sống, đống nghề thì chết đấy sao .hãy toàn tâm toàn ý cho mali đi,để mali nâng một tầm cao mới .chúc anh thành công .

bưởi

Member
Em biết mà . Mà anh cũng biết em có hl gì nó đâu , chỉ có hl mỗi thằng kenton thôi . Nên em mới thử hl elfy cho mọi người xem hl lúc ban đầu nó như thế nào . Chứ như cái clip kia người ta đã dạy nhiều rồi mới pots lên cho mọi người cùng xem . Hehe ... Nói chung muốn nó làm được như trên thì phải kiên trì hl thường xuyên chứ như thằng em thì lười quá anh nhỉ ? Bảo thế thì không bằng được người ta là phải thôi anh nhỉ hehe....bởi vì em ham nhiều thứ ...kha kha =))=))

a/ Con Elfy trong mọi tình huống , hoàn toàn không nên có bất cứ bài tập nào nữa , chỉ dắt đi dạo mà thôi .
b/ Xương hông con Efy bị lộ , đàn con trong bụng đương nhiên sẽ thiếu dinh dưỡng nếu giữ tình trạng ăn uống như hiện tại .