• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các anh em nào biết giải thích dùm mình nhe!

nguyenvanhai_29

1) chó cái ở kỳ động dục thường thích gần gủi với đàn ông, như vậy nếu như người đàn ông không kiềm chế được dục vọng, mà xxx với chó cái luôn thì chó cái đó có thụ thai không? tại sao?
2) mình nói thật là con chó cái nhà mình tháng trước tới kỳ động dục nhưng nơi đây lại không có chó đực. vô tình một hôm mình nhờ thằng bạn trông nhà dùm mình, để mình đi công việc. bất ngờ mình về đột xuất bắt gặp quả tang thằng bạn mình đang xxx với con chó cái của mình. vậy cho mình hỏi con chó nhà mình có bị gì không? sau này nó có sinh sản được nữa không?

zboyrp

Member
Người và chó khác xa nhau về cấu trúc gen, nên chó sẽ không mang thai.

Thằng bạn anh chắc bị bệnh nặng lắm rồi, không nên giao du với hắn nữa.

1) chó cái ở kỳ động dục thường thích gần gủi với đàn ông, như vậy nếu như người đàn ông không kiềm chế được dục vọng, mà xxx với chó cái luôn thì chó cái đó có thụ thai không? tại sao?
2) mình nói thật là con chó cái nhà mình tháng trước tới kỳ động dục nhưng nơi đây lại không có chó đực. vô tình một hôm mình nhờ thằng bạn trông nhà dùm mình, để mình đi công việc. bất ngờ mình về đột xuất bắt gặp quả tang thằng bạn mình đang xxx với con chó cái của mình. vậy cho mình hỏi con chó nhà mình có bị gì không? sau này nó có sinh sản được nữa không?
Chó đực thường động dục khi ngửi thấy mùi chó cái động dục, nếu có xxx thì tất nhiên sẽ thụ thai... còn người với chó thì vô tư đi... nếu thụ thai thì sẽ ra con này>>>>:D"Thần Anubis"
:cry::cry::cry:

jenny_Q

Vietpet sponsor
không đỡ được bạn của bạn nhưng yên tâm là sẽ có 1 đàn cúng xinh và đáng yêu dễ thương lắm ban ạ bạn chuẩn bị tinh thần chăm những thiên thần nhỏ đi nhé

nguyenmaiphuquy

Active Member
Thằng bạn này bệnh hoạn quá,gửi tấm hình nó xem cho biết chân dung đi bạn,gửi cả ảnh chân dung của bạn luôn.:))

smalbacba

Member
Nếu không thấy phiền thì xe duyên cho bọn họ luôn đi !!!
Tình yêu mà ....khó nói lắm ....=))

NguyenNhuThach

Active Member
Các bạn thân mến. Xin nhắc lại một chút về:

Phân loại khoa học:

1.Giới (regnum): Thí dụ Động vật (Animalia), thực vật ...

Giới Động vật hiện biết khoảng 1,5 triệu loài được sắp xếp trong hơn 30 ngành và khoảng 100 lớp. Có những ngành mang số loài rất lớn, chiếm đa số các động vật hiện biết như Ruột khoang, Chân khớp, Động vật có dây sống, ... nhưng cũng có những ngành mang số loài chỉ tính bằng hàng trăm, thậm chí là hàng chục loài mà thôi như Sứa lược, Hải tiêu, Động vật hình tấm, ... Sách giáo khoa Sinh học lớp 7 của Việt Nam chỉ nhắc đến 8 ngành đa dạng nhất và được sắp xếp theo thứ tự tiến hóa dần:

Động vật nguyên sinh (Protozoa)
Ruột khoang (Coelenterata)
Các ngành giun: Giun dẹp (Plathelminthes), Giun tròn (Nemathelminthes), Giun đốt (Annelida).
Thân mềm (Mollusca)
Chân khớp (Arthropoda)
Động vật có dây sống (Chordata)

2.Ngành (phylum): Có hơn 30 ngành . Thí dụ các ngành động vật chính như trên.

3.Lớp (class): Có khoảng 100 lớp

4.Bộ (ordo): Ăn thịt, móng guốc...

5.Họ (familia): Thí dụ họ mèo

6.Chi(genus) (Lưu ý: Một số nhà động vật học VN gọi đây là giống.Ta phải hiểu đây là giống trên Loài . Không phải các giống mà ta hay gọi, như giống heo mọi, heo Yorshire....hay giống chó Chihuahua, Lạp xưởng, Bẹc.....

7.Loài (species)

8.Thấp hơn loài: Phân loài, các loại mà chúng ta gọi là giống Các giống chó, các giống mèo (nhà) animal breed

Xem thêm về phân loài ở đây:
http://vi.wikipedia.org/wiki/Phân_loài

Lâu nay chúng ta chỉ thực hiện lai giống ở trong cùng loài. Ngày nay, nhiều nơi nghiên cứu thành công lai khác loài. Xem ở đây:

NHỮNG SINH VẬT LẠ LÙNG LAI TỪ NHỮNG ĐỘNG VẬT KHÁC LOÀI (Bấm vào)

Việc tiến hành lai khác loài (và trên loài) gặp phải khó khăn gì mà không thụ thai?

Đó là do chu kỳ sinh sản của chúng khác nhau và hệ thống phản xạ sinh dục khác nhau.
Khi tinh trùng vào trong âm đạo khác giống sẽ không sống được, giả dụ, chúng ta có thụ tinh nhân tạo cũng không được, do không thể tạo hợp tử, do các bất đồng nói trên.

Các trường hợp lai khác loài nói trên, bạn thấy chúng có nhiều điểm tương đồng hay không?

Trường hợp anh bạn của bạn, nếu quá lạm vụ đó, y học gọi là bệnh Ái thú (Zoophilia)

gàsiêunhân

Active Member
Các nhà khoa học đã bắt đầu xoá nhoà ranh giới giữa người và động vật bằng cách tạo ra chimera - sinh vật lai giữa người và thú với mục đích nghiên cứu và chữa bệnh. Tuy nhiên, điều này đang gây tranh cãi gay gắt trên thế giới.

Năm 2003, các chuyên gia tại ĐH Y Thượng Hải đã kết hợp thành công tế bào người với trứng thỏ . Đây là các chimera đầu tiên do con người tạo ra thành công. Chúng phát triển nhiều ngày trong đĩa cấy ở phòng thí nghiệm trước khi các nhà khoa học phá huỷ phôi để lấy tế bào gốc. Năm 2004, các nhà nghiên cứu tại bệnh viện Mayo (Mỹ) đã tạo ra những con lợn có dòng máu người.

Chimera là sự kết hợp giữa hai hay nhiều loài trong một cơ thể. Chẳng hạn, van tim bị hỏng của người thường được thay thế bằng van tim yếu lấy từ bò hoặc lợn. Phẫu thuật loại này được tiến hành rộng rãi và trên thực tế đã làm người nhận biến thành một chimera. Trong nhiều năm, các nhà khoa học cũng đã bổ sung gien người vào vi khuẩn hoặc vật nuôi nhằm thu hoạch các protein quý giá trong sản xuất dược phẩm.

Việc tạo ra các chimera đã làm dấy lên nhiều câu hỏi: Con người tạo ra chúng để làm gì? Nó được coi là người ở điểm nào và nếu có thì chúng sẽ có quyền gì? Theo các nhà khoa học, động vật càng giống người càng tốt bởi chúng là mô hình để thử nghiệm các loại thuốc hoặc nuôi các bộ phận để cấy ghép cho người. Theo dõi tế bào người trưởng thành và tương tác trong một cơ thể sống cũng có thể giúp các chuyên gia tìm ra phương pháp chữa bệnh mới.