• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các anh chi ui giúp em vz

mình bất đầu yêu thích chim bồ câu . vá new chủ nhật tuần này ba mình đã đống cho mình một chuồng bồ câu . ak mà mình chwa mua bô câu để thả nuôi nũa .... các pn go'i. ý cho mình nên nuôi giống bồ câu ji dk hk ...CN tuần nay là mình mua ui đó ... cho mình go'i. ý của các pn đi nhanh nhanh nhek! ..........>:D<>:D<[Zing Me | Photo | Xem Album | Ảnh trên tường:-h

udisara

Member
Nuôi bồ câu đưa thư đi bạn, thỉnh thoảng đem nó đi chơi rồi thả ra nó tự bay về nhà

Chuồng chim nhà mình nè

Còn đây là chim bồ câu đưa thư nè

Ilovepigeon

Member
mình bất đầu yêu thích chim bồ câu . vá new chủ nhật tuần này ba mình đã đống cho mình một chuồng bồ câu . ak mà mình chwa mua bô câu để thả nuôi nũa .... các pn go'i. ý cho mình nên nuôi giống bồ câu ji dk hk ...CN tuần nay là mình mua ui đó ... cho mình go'i. ý của các pn đi nhanh nhanh nhek! :-h...........Zing Me | Photo | Xem Album | Ảnh trên tường
Theo mình bạn mới chơi thì nên nuôi chim ta hoặc chim pháp thôi bạn ạ, Đây là chim pháp

Còn đây là chim ta

mình bất đầu yêu thích chim bồ câu . vá new chủ nhật tuần này ba mình đã đống cho mình một chuồng bồ câu . ak mà mình chwa mua bô câu để thả nuôi nũa .... các pn go'i. ý cho mình nên nuôi giống bồ câu ji dk hk ...CN tuần nay là mình mua ui đó ... cho mình go'i. ý của các pn đi nhanh nhanh nhek! ..........>:D<>:D<[Zing Me | Photo | Xem album | Ảnh trên tường:-h
em là người mới tập chơi thì nên mua bồ câu Thái về nuôi, nhưng nhớ là em nuôi thả thì giống chim nào cũng vậy, em nên mua chim con lúc mới biết ăn về nhốt tầm cỡ 2 tuần cho chúng quen chuồng rồi sau đó mới thả nhé. còn nếu em mua chim lớn nuôi thì đừng nên thả chúng vì chúng sẽ bay về nhà cũ mất. chúc em thành công & có nhiều chim đẹp !!!!!!!!!!!!!!!!!! thân............!!!!!! :x :x :x