• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các anh chị vào tư vấn giúp em với ạ ==

nam08

Member
Chuyện là tối qua e cho cún nhà e giống husky cái ( tên em ý là woola ) đi tập thể dục tại tượng đài lê nin :D .
Thấy mấy a + mấy bác cũng cho cún ra giao lưu và kết hợp ;)
Nhìn mấy cún các a , các bác mà phê thế, nhìn ra em woola thì :(( quá gầy so với quy định ==
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Các chú các anh có thể cho cho em thọ giáo chế độ ăn của husky cái với ==
Chế độ ăn của cún nhà em :
Bữa sáng cho ăn hạt
Bữa trưa : cho uống 1 viên can xi + 3 viên dầu gan cá trước khi ăn 30p xong cho ăn cơm theo thực đơn của người :D
Bữa Tối : Ăn cơm thực đơn như người lúc 7h, 9h30p bắt đầu cho đi chạy.
10h30 xong cho ăn quả trứng vịt lộn. Kết thúc 1 ngày :)
các bác cho e hỏi có vấn đề gì không mà 2 tháng nay rồi mà em woola không lên cân nào ý == cảm ơn các bác ạ

kid1989

Active Member
Canxi phải uống sau khi ăn bạn nhớ. Sau đấy cho vận động dưới nắng thì mới có khả năng hấp thu canxi được

kid1989

Active Member
Trứng vịt lộn ăn sáng. Nói chung mình thấy chế độ ăn của bạn không ổn. Ví dụ: Ăn cơm như người. Đấy chính là sai lầm đầu tiên của bạn cún cần nhiều canxi và hấp thụ tốt nhất là từ thức ăn ví dụ như cổ gà. Thứ 2 cún không được cho ăn mặn như người càng ăn mặn thì càng ảnh hưởng đến khả năng tiêu hóa của cún hơn nữa tăng khả năng mắc các bệnh về da. Các thức ăn như thịt bò, thịt lợn thì chỉ nên cho ăn 2 bữa 1 tuần, cũng như gan cũng 2 bữa 1 tuần còn lại cho ăn cổ gà xay bỏ da là tốt nhất. Trước khi đi ngủ tránh cho ăn các thức ăn khó tiêu như trứng vịt lộn bạn nên chuyển trứng vịt lộn sang buổi sáng ăn trước hạt hoặc cho ăn lòng đỏ trứng gà không. Canxi tốt nhất là cho uống sau khi ăn buổi sáng sau đấy tầm nửa tiếng đến 1 tiếng thì cho cún chạy nhảy, chơi đùa dưới anh nắng để hập thụ canxi. Ngoài thức ăn như thịt, hạt, cá ra bạn nên cho ăn thêm rau củ quả, các loại quả tươi như táo, chuối. Có một số loại quả và thức ăn gây hại cho cún thì bạn tìm và tham khảo qua bài viết trước của mình để biết rõ chi tiết :)

nam08

Member
cảm ơn anh KiD hình như chữ ký a là hình em cũn tên Sam phải không, để e thay đổi lại lịch ăn. cảm ơn anh .