• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các anh chị giúp em vấn đề nuôi chó con!

petspro

Member
Các a chị trả lời giúp em ::
Giống golden đẻ con thường trên 6 vậy số lượng nhiều vậy mình có cần hỗ trợ cho bú = các loại sữa giành cho chó con ko ? hay là để chó mẹ tự chăm đc ??? Mong tin các anh chị sớm!

phuhv

Member
Nếu chó mẹ đủ vú và chăm con tốt thì không cần bạn ah. Bạn ráng tăng khẩu phần ăn của chó mẹ lên, đủ đạm, Ca (có thể mua viên Pet Cal bổ sugn Ca).
Thân,

Giống golden đẻ con thường trên 6 vậy số lượng nhiều vậy mình có cần hỗ trợ cho bú = các loại sữa giành cho chó con ko ? hay là để chó mẹ tự chăm đc ??? Mong tin các anh chị sớm!
Trên thị trường hiện đang có loại sữa đầu dành cho chó mèo mới sinh COLOBOOOST PET,
Hàng nhập khẩu từ Pháp rất thích hợp với các trại chó giống!
Mình cũng có 1 bài viết nho nhỏ về sữa đầu này trên diên đàn bạn có thể tham khảo thử.
bạn có thể tham khảo thêm tại: newbornanimalcare.com

Thanks!

cho ăn nhiều rau, cổ gà và cà rốt vào bạn ah,cơm và sữa cũng tăng bạn có hỏi nhưng nhà nuôi gấu lấy mật ý mà mua sữa cân cho rẻ, 01246222280 số này cung cấp cổ gà giá mềm đắy

mimu210

Member
Bạn nên theo dõi xem chó mẹ có chăm con tốt không? Nếu như chó mẹ hơi vụng về thì bạn có thể thay chó mẹ chăm sóc