• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các ae và bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi về e husky nhà mình với

bazen

Member
Mình mới đón e này về nuôi .e nó đc 2 tháng tuổi nhưng k hiểu sao tai chưa dựng hết .nghe e mình bảo là bị thiếu canxi nên mình mua lọ canxi giành cho ng lớn về cho e nó uống ngày 2 viên kèm theo an nhiều cổ gà .
Mọi ng cho mình hỏi liệu e nó có dựng tai đc k???:-??
Và còn 1 vấn đè nũa đó là vào ngày hôm qua .tức là sau 3 ngày về nha thì e tắm cho cún ,tắm xong e sấy và lau khô luôn rồi bắt đầu để ý no kỹ hon thì thấy là khi e nó nằm im thì ng hơi rung nhẹ kiểu bị run run ý đến hôm nay vẫn chưa hết .nhưng van ăn uống và đùa nghịch bt .chỉ cứ nằm xuống là trông rất khó hiểu ??
Ai gặp tình trạng này chưa .e lần đầu nuôi husky các bác chỉ dạy giúp

lmh1989

mình nuôi alaskan chứ chưa từng nuôi husky nhưng theo mình bít 2 tháng tai chưa lên hết là quá bt không có gì phải lo cả thường thì cún lên tai chậm mới to còn lên sớm do khung xương kém nên tai lên sớm hơn

bazen

Member
cảm ơn bạn .nhưng bạn có thể giúp mình về cái vấn đề ng bị run kia không hả bạn.thi thoảng nó hay bị nấc nữa