• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các a cho e hỏi ( bồ câu )

easydie22

Các anh cho e hỏi ........ e có 1 cặp bồ câu này đang đẻ , e không biết loại bồ câu này là loại gì ?..... mấy a có kinh nghiệm nuôi bồ câu xin cho em biết tên và giống của bồ câu này !!!
Và xin cho e biết nó có giá trị không ? .xin cảm ơn !!!

bocau hanoi

Member
là giống Vảy cá đó bạn.màu cũng đẹp.chúc thành công mặc dù giống này ấp và nuôi con vụng .khuyên bạn nên tìm các Cao thủ về giống này để trao đổi thêm.

easydie22

là giống Vảy cá đó bạn.màu cũng đẹp.chúc thành công mặc dù giống này ấp và nuôi con vụng .khuyên bạn nên tìm các Cao thủ về giống này để trao đổi thêm.
thanks bạn........... cho mình biết thêm thông tin về e này nữa đi các bạn ơi......... ví dụ như : việc ấp trứng , rồi nuôi con........... nó có biết nuôi ko ? . xin cảm ơn

Ilovepigeon

Member
thanks bạn........... cho mình biết thêm thông tin về e này nữa đi các bạn ơi......... ví dụ như : việc ấp trứng , rồi nuôi con........... nó có biết nuôi ko ? . xin cảm ơn
Theo em được biết thì giống này TỰ ĂN đã là khó rồi, còn nuôi con thì không chắc gì nuôi con lớn được, em thấy mọi người thường cho chim con giống vẩy cá này vào ổ chim vú để chim vú nuôi :D :D :D :D :D

Đây là vảy cá đời giữa thì phải. Bạn muốn nuôi chim con thì phải tìm 1 cặp chim vú. Thông thường có thể dùng chim thái hoặc chim ta để ấp vú nghĩa là lấy trứng cặp vảy cá ấp còn trứng của cặp chim ấp vú bỏ đi. Chim ấp vú sẽ tự ấp và nuôi con thay cho nó. Chúc bạn thành công :-h