• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cá nhà em

nhà em có nuôi 5 con cá, mời các bác chiêm ngưỡng

hai bé cá hồng két

cặp cá dĩa

cuối cùng là em kim long vàng được 3 tháng tuổi:)

nh0kkUn

Member
cá của bạn đẹp lắm nhưng mà nhìn 2 bé hồng két, kim long hơi xuống màu nhì, bạn nên bổ sung tim nấu chín, cắt nhò, đông lạnh cho 2 bé đó( theo kinh nghiệm của tớ), còn 2 bé cá dĩa thì đẹp quá :D, khỏi chê vào đâu :D

Mình cũng rất khoái chơi cá cảnh, nhưng chưa có điều kiện. Khi nào đó cũng phải tậu 1 bể để chơi thôi. Đẹp quá, chúc mừng bạn nhé!

123

:) hình chụp bằng di động nên không được thật màu cho lắm. Mình tả em này ở ngoài màu chính xác nhé. Dưới ánh đèn trắng màu của em nó chia làm 3 màu rõ rệt: nửa thân bên dưới, từ lưng xuống bụng và vây là màu vàng kim, dọc sống lưng là màu tím như hình mình post, dọc gáy là máu xám tím đậm. Em nó có tật là cứ nhảy lên mặt nước nên mới sứt 1 miếng vảy:)