• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bulldog mình làm biếng ăn thì làm sao cho đũ dinh dưỡng???

các bác cho mình hỏi?hiện nay mình đang nuôi 1 em bulldog được 3 tháng tuổi mà chỉ cân nặng 5kg.vậy có phải thiếu dinh dưỡng không ?dạo này em nó làm biếng ăn quá.ban ngày thì ăn ít nhưng tối lại ăn được chút chút,nhưng lạ thay là em bull này mình cho em nó ăn a3 thì nó lại ít ăn.mà mẹ mình trộn cơm với thịt heo bầm thì nó lại giống như chết đói vậy đó ăn ngon miệng lắm,bữa mình cho nó ăn thịt bò sào trộn với a3 nó cũng ăn ít nhưng em nó ngứa gãi trầy hết cả mặt nên giờ ko dám cho em nó ăn thịt bò nữa,mình cũng cho uống sữa ăn phomai đầu bò hằng ngày nhưng thấy nó it ăn quá,nhưng lạ ớ chổ là cho ăn trái cây hay cũ quả gì cũng ăn hết,chỉ có a3 trộn với thịt thì lại ít ăn.vay xin cho mình hỏi thường thì các bạn cho bull ăn với gì để cho chúng ăn khỏe,mình cho nó ăn a3 trộn với ba tê chó nó cũng ăn rất ít,giờ chẳng biết cho nó ăn gì xin các bạn cho mình 1 it kinh nghiệm...chân thành cám ơn

susugo

Member
các bác cho mình hỏi?hiện nay mình đang nuôi 1 em bulldog được 3 tháng tuổi mà chỉ cân nặng 5kg.vậy có phải thiếu dinh dưỡng không ?dạo này em nó làm biếng ăn quá.ban ngày thì ăn ít nhưng tối lại ăn được chút chút,nhưng lạ thay là em bull này mình cho em nó ăn a3 thì nó lại ít ăn.mà mẹ mình trộn cơm với thịt heo bầm thì nó lại giống như chết đói vậy đó ăn ngon miệng lắm,bữa mình cho nó ăn thịt bò sào trộn với a3 nó cũng ăn ít nhưng em nó ngứa gãi trầy hết cả mặt nên giờ ko dám cho em nó ăn thịt bò nữa,mình cũng cho uống sữa ăn phomai đầu bò hằng ngày nhưng thấy nó it ăn quá,nhưng lạ ớ chổ là cho ăn trái cây hay cũ quả gì cũng ăn hết,chỉ có a3 trộn với thịt thì lại ít ăn.vay xin cho mình hỏi thường thì các bạn cho bull ăn với gì để cho chúng ăn khỏe,mình cho nó ăn a3 trộn với ba tê chó nó cũng ăn rất ít,giờ chẳng biết cho nó ăn gì xin các bạn cho mình 1 it kinh nghiệm...chân thành cám ơn
cơm trộn với thịt ăn được thì quá tốt mà bạn => nếu được thì phát huy cái này, cho ăn cơm với thịt heo, thịt gà ...... trái cây cũng tốt mà
đâu phải cứ a3 a3 là tốt đâu, bạn cứ cho ăn cơm với thịt heo + gà đi, rồi cho ún sữa vinamilk không đường ....
có thể chủ cũ cho ăn chế độ khác với bạn nên bé chưa quen, tập từ từ đi bạn.
vài ý kiến, chúc bé bull bạn mau ăn chóng lớn :)

viola

Cho ăn hột vịt lộn cho lông nó mướt bạn ak`, bé bị viêm da oi` đi khám đi.

cơm trộn với thịt ăn được thì quá tốt mà bạn => nếu được thì phát huy cái này, cho ăn cơm với thịt heo, thịt gà ...... trái cây cũng tốt mà
đâu phải cứ a3 a3 là tốt đâu, bạn cứ cho ăn cơm với thịt heo + gà đi, rồi cho ún sữa vinamilk không đường ....
có thể chủ cũ cho ăn chế độ khác với bạn nên bé chưa quen, tập từ từ đi bạn.
vài ý kiến, chúc bé bull bạn mau ăn chóng lớn :)
thanks bạn dạo này happy nhà mình ăn được rồi có lẻ lúc mới về lạ chỗ nên em nó làm biếng ăn với trời nóng quá đó giờ thì nó ăn dữ lắm rồi....thanks bạn nhé

thanks bạn nhiều

bull139

minh moi thAM gia dien dan.nha minh cung nuoi 1em bull.cho em y mam com voi phoi hoac gan lon.thinh thoang kem voi rau.thay dc lam.ban xem thu xem

dylan6622

Member
không rành lắm nhưng chắc 1 điều cho nó nhịn đói 1 ngày là nó táp như lợn , còn k thì 2 ngày cho chắc ăn . đơn giản thế thôi .

hoangtkv

Active Member
hey! có lúc thì ăn quá trời có lúc thì an ít chẵng hiễu nó thế nào nữa....thanks bạn
Chó nhà bạn như thế là hơi còi đấy. Nghe bạn nói về chế độ cho ăn mình đoán kinh tế nhà bạn khá giả. Nhưng bạn đừng lí thuyết quá trong việc cho cún ăn, người ta có câu: "càng chăm chút, bao bọc thú nuôi của bạn quá là càng giết nó đấy bạn ạ". Nếu nó thích ăn cơm với thịt thì bạn cứ cho nó ăn và vứt luôn gói A3 đi cũng được, gói đó không tốt bằng thịt tươi, gạo dẻo nhà chúng ta đâu (đấy là lí do đến nay chúng ta không ăn thức ăn tổng hợp mà vẫn ăn cơm ăn thit :D). Bạn cũng đừng chăm chút đổi món cho bé làm gì, cứ quanh đi quẩn lại vài món khoái khẩu của nó là được, càng dễ tiêu hóa. Bạn cho nó ăn thịt bò và rau muống thì càng làm cơ bắp cún phát triển thôi không có hại gì đâu.
Hiện tại cún còn bé, theo mình bạn cũng đừng cho ăn trứng vịt lộn vội, bạn mua dầu gan cá của người về cho nó ăn, bổ sung thêm vitamin tổng hợp và canxi cho bé nếu bạn có điều kiện.
Thân.

Cho ăn hột vịt lộn thì phải cho ăn từng lần ít một, chứ ăn nhiều quá có thể chó bị rối loạn tiêu hóa đấy. Đặc biệt là đối với chó nhỏ chưa ăn bao giờ. Mình nuôi mấy con trước đây cũng vậy, mới lần đầu cho ăn thấy nó ăn nhiều nên cho ăn 2 - 3 quả. Ăn xong hôm sau đi phân lỏng, toàn lồng đỏ, lồng trắng còn nguyên không tiêu hóa được.