• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog-English vấn đề dinh dưỡng , chuồng..

rko_itechpro

Tình hình em đã đọc , tham khảo qua forum các topic lập chuyên chủ đề về bull dog rồi nên h mạo muội lập để hỏi cặn kẻ thêm những anh chị đã nuôi chó bull trước .
Chẳng la tuần này em có mua 1 bé Bull đực , tròn đúng 2 tháng , đây là lần đầu tiên em nuôi cho bull nên xin kinh nghiệm của mấy a/c.

1. Em thik nuôi Bull nhưng không thích lắm nó nằm ù lì mãi như trên hình ... thik nó vận động hơn , nhưng theo 1 số ng bảo nó hoat động nhiều dễ bị mệt ... đột tử gì ấy @@. vậy em có nên dắt nó đi vòng vòng ko ... nhà trước đây em có nuôi 1 em Phú quốc nên hay dắt đi dạo lắm...

2. Em định mua cho nó 1 cái chuồng bằng inox , nhà em dạng nhà không rộng lắm , nên khó có thể thả nó đi ra ngoài , lại là phố lao động nên dễ mất ... thì em nên mua chuồng khoàng thế nào là vừa với bé ??

3.Bé về là được 2 tháng tuổi ... em nên cho bé ăn thức ăn nào hợp và dinh dưỡng tốt , em thik nó bự bự đô đô ra .. ^^ , 1 số ae nói là dùng royal cannin nhưng em ko biết dùng loại nào , chúng nhiều loại lắm .

Tạm thời là như vậy thôi mong anh/chị đi trước chi sẽ kinh nghiệm giúp em ...

ghost063

Member
mình bon chen chút hehe
1/ tất nhiên dắt đi dạo là nên 1 ngày dắt đi dạo 1 ít cho e nó khỏe, bạn thích e nó đô đô bự bự thì cho em nó leo cầu thang, ngực sẽ đô :D
2/ chuồng nếu bạn nuôi nhốt thì chuồng 1m5x1m25 là dc... mà mình nghĩ bạn nên nuôi xích bé 1 thời gian rồi nuôi nhốt sau :D
3/ có loại royal cannin puppy đó bạn :D
chúc bạn có 1 chú chó chốt

Louis

Member
Bạn dùng royal cannnin thì tốt quá rồi nhưng vẫn phải bổ xung nhiều thức ăn nữa chứ cho ăn nguyên hạt mãi e ý cũng chán,còn cho ăn gì thì bạn tham khảo thêm có rất nhiều bài trên này cũng đã viết, nuôi con gì cũng phải đọc nhiều va tìm hiểu nhiều bạn ạ nhất là bulldog, còn mình cũng đang nuôi bulldog và cho ăn royal cannin loại medium junior cho chó con giống bạn