• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog bị viêm da mẩn đỏ đóng vảy sưng

Trangng2507

image.jpeg image.jpeg chào mọi người, mong mọi người giúp đỡ!

Em có nuôi bull nhà em được 5th, lúc đem về thì em nó hay nằm nước nên nổi mẩn đỏ dưới bụng, nhưng bây giờ thì không còn nằm nước ẩm nữa.

Nhưng đến bây giờ thì những nốt mẩn đỏ đó không hết mà nổi nhiều hơn nữa, kèm theo đó là bong tróc, có đóng vảy cứng dưới chân lông, không có nổi mụn nước, sần hết bề mặt lông . Em có đem đi bác sĩ chích khá nhiều lần nhưng ko khỏi.

Em có lên mạng xem thì mọi người nói bulldog hay bị viêm da nên e có thấy ng ta khuyên nấu lá trà xanh, rồi tắm với nước pha loãng. Em có thực hiện vào trưa nay, đến tối lúc về đến nhà thì thấy bull lăn lộn cào cấu ngứa gải chảy cả máu, kèm theo đó là mẩn đỏ xưng to như đốt ngón tay, rất to, và phù lên như ong chích, cục cục đầy khắp người, nặng hơn lúc chưa tắm nữa. Em không biết là có phải bull nhà em bị dị ứng nặng hơn không nữa.

Em đọc trên mạng thì thấy có người nói bị viêm da, người nói ghẻ, người nói nấm, và cách đièu trị rất nhiều, mong ai có kinh nghiệm giúp em với. Hoặc có bác sĩ nào mát tay thì chỉ giúp em với ạ.