• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog bị bệnh lạ ???

gun_x8

Mở đầu em có lời chào tất cả các bác ạ , chúc các bác vietpet ngày càng ăn lên làm ra , phát tài phát lộc
Thú thực với các bác là thích Bulldog từ lâu , đến nay em mới được ông bác cho con này về nuôi
Tình trạng em nhận nuôi là ăn uống bình thường , nhưng lông gần như rụng hết như hình dưới , da màu hồng , mắt đỏ
Em đã cho đi khám bác sĩ thú y thì báo có thể là viêm da , nhưng hỏi chủ cũ thì người ta bảo đang thời kì thay lông :)|
Nên em mạo muội lập topic này mong các bác có kinh nghiệm phán dùm em với ạh
Tiện các bác cho hỏi con bull này tầm bao nhiêu tuổi rồi ạ ? Và xét trên ảnh thì nó bị làm sao ạ ?

nguyenvinhloc

bull mình cũng đang bị, nhưng ít, chĩ có phần mặt và tai à! mua xà phong tắm cho bé xem thế nào. loại ngăn rụng lông á

iumieucuc

mua loại fay 3 sao ý, hoặc mua hantox xịt xem thế nào, chúc cún mau khỏi bịnh

nguyenvinhloc

còn nữa, tắm thường xuyên cho bé, tắm xong thì lau thật khô, tránh chó bé nằm nơi ẩm ướt.

sumoandbull

Vietpet sponsor
Bạn mua thuốc nhỏ gáy Advocate nhỏ 14 ngày / lần. Và 3 ngày tắm 1 lần. :)

gun_x8

bull mình cũng đang bị, nhưng ít, chĩ có phần mặt và tai à! mua xà phong tắm cho bé xem thế nào. loại ngăn rụng lông á
Em có mua 1 lọ sữa tắm cho chó rồi ạ
Cũng đã mang đi tiêm 3 mũi ( kháng sinh + viêm da + kích thích mọc lông)
mua loại fay 3 sao ý, hoặc mua hantox xịt xem thế nào, chúc cún mau khỏi bịnh
Hantox xịt có tác dụng gì không bác ạ ?
còn nữa, tắm thường xuyên cho bé, tắm xong thì lau thật khô, tránh chó bé nằm nơi ẩm ướt.
Vâng , em luôn chăm như thế ạ
Bạn mua thuốc nhỏ gáy Advocate nhỏ 14 ngày / lần. Và 3 ngày tắm 1 lần. :)
Mai em đi mua , cái này nhỏ thẳng vào da gáy hay như nào bác nhỉ ?

kimoah

tội nghiệp cún bạn bi viêm da nặng wa,da no đỏ chót lên hết rồi kìa :(

gun_x8

tội nghiệp cún bạn bi viêm da nặng wa,da no đỏ chót lên hết rồi kìa :(
Sau 2 mũi tiêm là da nó trắng ra nhiều rồi bác ah , mắt lòng dưới cũng trắng ra , có lòng trên là hơi đỏ 1 chút
Em sẽ cố gắng chữa cho em này cho em mau khỏe , thương quá
cho bé tắm nắng mỗi ngày nha bạn, chúc bé mau khỏi
Nhà em sân chật , không có nắng mới chết chứ :(
Sáng nay đi hỏi thuốc nhỏ gáy cho nó mấy hàng mà không hàng nào biết ...

nguyenvinhloc

vậy cũng ổn rồi, bé này hết bệnh đẹp phết à nha! mà thấy bé hơi gày đó, vỗ béo vào! hihi

cau3thieugia

bệnh này là bệnh viêm da , chó nhà bạn do chỗ ở ẩm thấp , tắm = xà phòng , ăn đồ nóng quá vd như ăn quá nhiều đầu gà ... nhà mình cũng có 1 em kún ntn và đã chữa khỏi , cách tốt nhất là nên tắm = lá trà xanh đun sôi (để ấm) , tắm xong lau khô , rồi lấy chanh vắt lấy nước bôi vào vết viêm da ... cùng với cách làm này thì bạn nên vê sinh chỗ ở của pé ý sạch sẽ , tránh ẩm thấp ... ăn uống nên hạn chế đầu gà , nên kết hợp cho pé ăn thêm cả rau + 1 chút gan ( gan làm mượt lông , bì lợn làm đẹp da ) ... với cách làm này , mình bảo đảm 1 đến 2 tháng chó của bạn đẹp long lanh !!!